ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศแล้วครับ ผลสอบนักธรรมและธรรมศึกษาชั้นตรี ของสังกัดวัดบางพระ  (อ่าน 3895 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
          :053:  หลังจากให้ชมบรรยากาศการสอบธรรมศึกษาไปแล้ว  ในที่สุดผลการสอบก็ออกมาแล้ว (เฉพาะนักธรรมและธรรมศึกษาชั้นตรีเท่านั้น) พระนวกะและนักเรียนคนใดสอบได้ดูตามรายชื่อ  :107:  ได้เลยครับ 

นักธรรมชั้นตรี (พระภิกษู - สามเณร)

ธรรมศึกษาชั้นตรี (นักเรียน นักศึกษา และประชาชนทั่วไป)

พระวีรวัชร์   ปุญฺญานุสฺสติ หรือ หลวงพี่เก่ง (สิบทัศน์) ก็สอบผ่านครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงพี่เก่ง ขอบพระคุณสำหรับขอมูล
และขอกราบมนัสการหลวงพี่เก่ง(สิบทัศ) และขอแสดงความยินดีที่สอบผ่านนะครับ สาธุ ครับ ยินดีด้วย ครับ  :054:
และขอแสดงความยินดีกับพระนวกะทุกรูป พล้อมนักเรียนที่สอบได้ด้วยนะครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธ.ค. 2552, 09:14:31 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งสิบทรรศน์ และ ขอร่วมยินดีด้วยขอรับ และยินดีกับพี่น้องที่สอบผ่านกันขอรับ คิดถึงๆ แต่งานเยอะๆ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
กราบนมัสการ...หลวงพี่เก่งครับ และขอแสดงความยินดีกับพระนวกะและนักเรียนที่สอบได้ทุกท่านครับรวมทั้งหลวงพี่(สิบทัศน์)ด้วยครับ...                                                            ส่วนตัวผมนั้นสอบได้นักธรรมตรีตอนปี.. 36 ครับและรับใบประกาศกับสมเด็จเกี่ยว ที่สนามสอบวัดลาดพร้าวครับ  :114: :114: :114:ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขออนุโมทนา แสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ หลวงพี่เก่ง ติดด้วย ...  :016:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ :054:ขอแสดงความยินดีกับหลวงพี่เก่ง(สิบทัศน์) และทุกๆท่านที่สอบผ่านด้วยครับ :114:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ และ ขอแสดงความยินหลวงพี่เก่งสิบทัศน์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :016: :016: :016:ฃอแสดงความยินดีกับ พระวีรวัชร์   ปุญฺญานุสฺสติ (สิบทัศน์)และขอแสดงความยินดีกับพระนวกะทุกรูป พร้อมนักเรียนที่สอบได้ด้วยนะครับ   :015: :015: :015:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

porvfc

• บุคคลทั่วไป
นมัสการและขอแสดงความยินดีกับ หลวงพี่เก่ง x2 :054:  และนักเรียน วัดบางพระ ที่สอบผ่านนักธรรมและธรรมศึกษาชั้นตรี ด้วยนะคะ  :114:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่ครับ ขอแสดงความยินดีกับหลวงพี่เก่ง(สิบทัศน์)
 ที่สอบได้นักธรรมตรีและทุกๆท่านที่สอบผ่านด้วยครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ดูไม่รู้หรอกค่ะว่าชื่อไผ เป็นชื่อไผ อย่างไรก็ดี เยอะแยะจากวัดบางพระ
ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านค่ะ>>>

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอแสดงความยินดีกับหลวงพี่เก่งด้วยนะครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงพี่เก่งครับ แสดงความยินดีด้วยนะครับ อนุโมทนาด้วยครับ :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]