ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงหนึ่งของความคิด  (อ่าน 790 ครั้ง)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ช่วงหนึ่งของความคิด
« เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 09:12:03 »
เวลาเราจัดสร้อยคล้องพระคาดของขลัง พุทธคุณจะหักล้างกันไหม

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ช่วงหนึ่งของความคิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 10:38:09 »
ถ้าเป็นพุธคุณมีแต่จะส่งเสริมกันครับ ไม่มีหักล้าง
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2552, 11:31:04 »
ในแทงวิทยาศาสตร์ วัตถุมงคลมีสนามแม่เหล็ก ยิ่งแขวนมากยิ่งมีผลต่อคลื่นสมอง และจากที่คนนิ่งๆจะกลายเป็นเกือบนิ่งครับ
และวัตถุมงคล ก็ยังดึงพลังมงคลให้วิ่งเข้าสู่เราด้วย ถ้าแขวนเยอะมากไปจะไข้ขึ้นเพราะหนัก และสนามแม่เหล็กพุทธคุณ ส่งผลต่อร่างกายเราครับ
การแขวนพระเยอะทำให้เราไม่รู้ว่าองค์ไหนที่ช่วยเรา วิธีแก้คือค่อยๆแขวนทีละองค์ เราไม่เหมาะกับท่านก็ถอด องค์ไหนเหมาะก็เก็บไว้ครับ

ของระดับล่างไว้ล่าง ระดับบนไว้บน
ที่คอ
เทพล่างสุด ขึ้นไปอีกคือพระสงฆ์ ขึ้นไปอีกเป็นพระพุทธรูป
หรือแยกเทพแยะพระ เส้นต่อเส้นก็ได้ครับ ถ้าสะดวก
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ธ.ค. 2552, 11:06:49 »
ขอบคุณในข้อความดีๆๆคับ