ผู้เขียน หัวข้อ: มีพระมาให้ชมอีกตามคำเรียกร้อง  (อ่าน 2177 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
องค์นี้พิมพ์ใหญ่ครับ
[/size]
องค์นี้ปิดตาหลังแบบหลวงพ่อแก้ว
[/size]
มีดหมอหลวงพ่อเดิม
[/size]
หวังว่าคงถูกใจท่านสมาชิกนะ ลุงจัดพระสวยๆมาให้ชมตามสัญญาแล้ว
....ไม่ต้องให้เครดิตอีกตามเคย พระของลุงเอง....ลุงต้อเจ้าเก่า..
:068: :068:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: มีพระมาให้ชมอีกตามคำเรียกร้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 12:09:57 »
พระสมเด็จ สวยงามมากๆคับ... :074: :074:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: มีพระมาให้ชมอีกตามคำเรียกร้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 07:51:54 »
อะนะ ลุงเอามาลงแล้ว สวยงามมากทุกองค์เลย ครับ แต่ผมยังไม่ได้เอามาลงเลยลุงเอาพระรอดมาลงด้วยนะ :005:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 08:18:55 »
ขอบคุณครับลุงต้อ สุดยอดเลย  :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 08:26:46 »
ขอบคุณลุงต้อด้วยครับ อยากได้มีดหมอหลวงพ่อเดิมบ้างจังครับ   05;

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 01:52:47 »
สวยดีครับลุงต้อ ทั้งหมดเลย :053:ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2552, 06:25:24 »
สมเด็จ คงจะเก่ามากๆนะครับ ลงต้อ...

ลุงต้อของดีๆ เยอะนะครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2552, 12:31:59 »
 :054: :054: :054: สุดยอด...มากๆ...เลยครับ :054: :054: :054:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2552, 01:46:39 »
ขอบคุณที่ให้ชมขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็