ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีเสือ สคส. หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน  (อ่าน 3300 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันหยุดเทศกาลปีใหม่ไม่ได้ไปไหนครับ เลยมีโอกาสไปช่วยตอกโค๊ตจีวร และแจก สคส.หลวงปู่แย้ม ที่วัดตะเคียนมา ศรัทธาผู้คนล้นหลามจริงๆครับเรียกว่าแจกกันไม่ทันเลยทีเดียว มาชมภาพกันครับ

เบื้องหลังฝ่ายผลิตกำลังเร่งมือกันตัดอังสะ ตอกโค๊ต ตอกหมายเลข จีวรหลวงปู่หมดไปแล้วครับวันสุดท้ายต้องนำอังสะหลวงปู่มาแจกให้ จะบอกว่าอังสะหลวงปู่ถือว่าเป็นสุดยอดของดีครับเนื่องจากระยะหลังหลวงปู่อาพาธส่วนใหญ่ท่านก็จะสวมแต่อังสะ วัตถุมงคลส่วนใหญ่ท่านจะชอบเก็บไว้ในกระเป๋าอังสะแล้วท่านก็จะเสกของท่านไปเรื่อยๆ หรือว่าถ้ามีญาติโยมถวายปัจจัยท่านก็จะนำใส่ไว้ในกระเป๋าอังสะแล้วตบกระเป๋าพูดว่ารวย รวย รวย เป็นการให้พรญาติโยม

พลังศรัทธาล้นหลามจริงๆครับ โดยเฉพาะวันขึ้นปีใหม่และวันสุดท้ายของการแจก สคส.

ตัวอย่างสคส. แจกวันละแบบ 4 วัน4แบบ ครับ

ตัวอย่าง สคส. ทีศิษย์ท่านนึงได้รับแล้วนำไปใส่กรอบบูชาครับ หลวงปู่ยิ้มได้น่ารักครับ (ขออภัยพูดแบบบ้านๆ)หลายๆท่านเห็นภาพหลวงปู่แล้วอดยิ้มตามไม่ได้

ไม่รู้ว่ามีเพื่อนๆในบอร์ดท่านใดได้รับ สคส. นี้บ้างยังไงถ้าท่านใดได้รับบอกกันบ้างนะครับหรือเอามาอวดก็ได้ สวัสดีปีเสือทุกท่านครับ ( ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพทุกท่านนำภาพมาเผยแพร่ครับ)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ครับผม

บรรยากาศการช่วยจัด ช่วยแจก ส.ค.ส. อบอุ่นดีจังครับ  ของดี จากใจแบบนี้ ทีคุณค่าแก่ผู้รับยิ่งนัก

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
อนุโมธนากับพี่ๆๆทุกคนด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณด้วยนะครับ ที่นำมาให้ชมกัน

แจก 4 วัน  วันละ 1 รูป  ผมไม่ได้เข้าไปวัดเลยช่วงปีใหม่  หลวงปู่สบายดีไหมครับ

แต่ ส.ค.ส  ผมได้ให้น้องที่วัดเก็บไว้ให้แล้ว   :003:   

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ................ :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อยากได้จีวรจังเลยคับ :001: :001:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เพิ่มเติมครับ

ขอบคุณพี่บุญชัย สำหรับรูปภาพด้วยนะครับ   :089:    

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพ บรรยากาศปีใหม่ที่วัดตะเคียนครับ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ RIVER

• ทุติยะ
  • **
ไม่ได้ไปกราบนานละ เห็นแล้วคิดถึงท่านจัง

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สาธุขอรับ สวัสดีปีใหม่2553ครับพี่ น้องบางพระทุกท่าน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็