ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานวัดนกเพิ่มเติ่มครับ มีผู้ขอมาครับ  (อ่าน 2696 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตามคำขอครับ
 ภาพชุดนี้ไม่ย่อไม่ตัดนะครับ
เพราะมีผู้ขอไว้ครับ

ภาพไม่หวงไม่ห้ามนะครับ ถ้าใช้ในงานเพื่อพระศาสนา

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

ขออภัยที่เอาลงล่าช้าครับ
    ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.พ. 2553, 10:53:40 โดย Gearmour »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณครับพี่บัฟ ที่นำรูปมาลงให้ชมกัน

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่บัฟด้วยนะครับ ที่นำภาพมาให้ชมกัน

ขอกราบนมัสการพระคุณเจ้าทุกรูปครับ  :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบพระคุณพี่เกียร์มัว มากครับ ที่นำเสนอครับผม :001: :001: :001:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
                                                                                   :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
:047:ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม :047:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่Gearmour สำหรับภาพงานวัดนกครับ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

พี่บัฟ

ที่นำภาพดีๆ มาให้ชม
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศดีดีครับพี่ ...  :089:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณสำหรับภาพงานวัดนกคะ  :054:

งานนี้พี่ ๆ น้อง ๆ ไปร่วมงานกันหลายท่านเลย

และที่ขาดไม่ได้ พี่คนเสื้อดำสะพายเป้ งานบุญต้องมีเขาตลอด ดังโสลแกนที่ว่า
...โสด นิสัยดี ใจบุญ...มีงานบุญที่ไหนเรียกได้ตลอด ไม่มีวันหยุด   :015:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ joy_

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณสำหรับภาพงานวัดนกคะ  :054:

งานนี้พี่ ๆ น้อง ๆ ไปร่วมงานกันหลายท่านเลย

และที่ขาดไม่ได้ พี่คนเสื้อดำสะพายเป้ งานบุญต้องมีเขาตลอด ดังโสลแกนที่ว่า
...โสด นิสัยดี ใจบุญ...มีงานบุญที่ไหนเรียกได้ตลอด ไม่มีวันหยุด   :015:

ใช่พี่คนนี้หรือเปล่าค่ะ
แล้วพี่เค้า Man ไหมค่ะ
ได้ยินเพื่อนๆของพี่เค้าเรียกโดยบังเอิญว่า เจ๊เอ๊กซ์
04;

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขออนุญาต
 กล่าวอะไรซักหน่อย
พิธีจะพุทธาภิเษกหรือกิจการงานอะไรก็ตาม
บางคนไปแต่ตัวงานไม่ช่วย กลับบ้านของแถมของหยิบเพียบ
 บางคนไปพร้อมวัตถุฝากเสกเพียบ ทำบุญซักสลึงไม่กระเด็น
  บางคนไปร่วมงาน เหงื่อท่วมตัว จัดสถานที่ขี้ฝุ่นขี้ผงเต็มตัว
      เลือกเอาเอง
    ผมยกย่องน้องกลุ่มหนึ่งในเวปวัดบางพระนะครับ
เห็นเวลาวัดมีงาน หรือครูบาอาจารย์มีงานก็ไปช่วยงาน
ไปช่วยยกช่วยแบกช่วยหาม เรียกว่าไปช่วยงานจริงๆ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ใช่ครับ ทำความดี อย่างเดียวได้ทั้งบุญครับ :004: :016:

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพิ่งไปเที่ยวงานและทำบุญมาเมื่อคืนครับ ชอบที่ทำบุญแล้วแต่ศรัทธาไม่กำหนดราคาในการทำบุญครับรวมถึงเจ้าหน้าที่วัดดูแลดีมากให้ข้อมูลในการทำบุญด้วยครับ