ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทีครับเขี้ยวหมูตันนี่ถ้าตันไม่สุดโคนเขี้ยวจะทนสิทธิ์ไหมครับ  (อ่าน 1309 ครั้ง)

ออฟไลน์ offy

• ตติยะ
มันตันจริงแต่มันตันไม่สุดถึงโคนอะครับถ้าเราเอาส่วนที่ตันไปแกะเป็นเสือเป็นสิงห์ มันตันจากปลายเขี้ยวถึงโคเขี้ยวแค่60-70%เองครับตันไม่สุด
มันจะถือว่าทนสิทธิ์ไหมครับหรือว่าไม่ต่างอะไรกับเขี้ยวหมูป่ากลวงธรรมดาครับ รบกวนทีครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ความเห็นส่วนตัวผม...ควรเอาให้ครูบาอาจารย์ที่เราเคารพนับถือปลุกเสกให้อีกทีเพื่อความแน่ใจ...เมื่อปลุกเสกแล้วทีนี้ไม่ว่าเขี้ยวจะตันหรือไม่ตันก็ย่อมต้องศักสิทธิ์ด้วยอำนาจแห่งพระรัตนตรัยแน่นอนครับ

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
มันก็ อยู่ที่ความเชื่อเราด้วย นะ

แต่ว่าได้มายังไงล่ะ
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
    ทนสิทธิ์ไหม
สัตว์มันยังตายเลยครับ
 อย่างที่นำเรียนเสมอๆ
    ถ้าไม่ใช่ของครูบาอาจารย์ทำไว้
ไม่ใช่ของมรดกตกทอด
  อย่าแสวงหาเลยครับ
     ขอแสดงความนับถือ
Gearmour