ผู้เขียน หัวข้อ: อาการของขึ้นของพญาหงษ์เป็นอย่างไร ช่วยตอบหน่อยคะ  (อ่าน 8201 ครั้ง)

ออฟไลน์ vw

• ตติยะ
มีครรุูบ้าง หรือมีประสบการณ์เกี่ยวกับอาการของขึ้นของยันต์พญาหงษ์ ของหลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ช่วยบอกหน่อย จะได้รู้ล่วงหน้า

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ

ใช่หงษ์ทอง แบบนี้ป่าวครับ ผมสักมายังไม่เคยขึ้นสักที และไม่เคยขึ้นสักอย่าง :010:

ปล.เพื่อนผมก็สัก มันเคยถาม "พระอาจารย์ครับ นกนี่ดียังไงหรอครับ"  ท่านตอบว่า"ย่างได้" :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2553, 09:53:18 โดย ~กระจกเงา~ »

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
อันนี้ก็ไม่ทราบนะครับ รอผู้รู้มาตอบครับ อยากทราบเหมือนกัน แต่ถ้าพญาหงษ์แดงของขึ้นจะชอบรำลึกถึงอดีต  :001: หยอกกันเล่นนะจ๊ะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
อย่าไปให้ความสำคัญกับการของขึ้นเลยครับ หมั่นไหว้พระ สวดมนต์ รักษาศีล5 อย่าทำผิดข้อห้ามของครูบาอาจารย์ สิ่งเหล่านี้เป็นสิ่งที่ควรให้ความสำคัญเป็นที่สุด หากทำตามที่ว่ามา รับรองพุทธคุณจะคุ้มครองคุณตลอดไปครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ปล.เพื่อนผมก็สัก มันเคยถาม "พระอาจารย์ครับ นกนี่ดียังไงหรอครับ"  ท่านตอบว่า"ย่างได้"

หลวงพี่ท่านเป็นพระเมตตา อารมณ์ดีเสมอนะคะ..

cho presley       

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
อย่าไปให้ความสำคัญกับการของขึ้นเลยครับ หมั่นไหว้พระ สวดมนต์ รักษาศีล5 อย่าทำผิดข้อห้ามของครูบาอาจารย์ สิ่งเหล่านี้เป็นสิ่งที่ควรให้ความสำคัญเป็นที่สุด หากทำตามที่ว่ามา รับรองพุทธคุณจะคุ้มครองคุณตลอดไปครับ

ใช่เลยครับ   :054:
มีครรุูบ้าง หรือมีประสบการณ์เกี่ยวกับอาการของขึ้นของยันต์พญาหงษ์ ของหลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ช่วยบอกหน่อย จะได้รู้ล่วงหน้า

รู้ร่วงหน้าแล้วจะทำอะไรได้ครับ? เวลาของขึ้นจะรู้ตัวเองได้งัยครับว่าของ[shake]จะขึ้นอะไร? จะขึ้นตอนไหน? [/shake]

ถ้าใครพอจะทราบขอข้อมูลด้วยนะครับอยากรู้ครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ตามที่พี่ท่านว่า ชัดเจนที่สุดครับ :053: :053:

ส่วนเรื่อง ของจะขึ้นเป็นอะไร ผมเองไม่ทราบ แต่ ตอนที่จะขึ้นเนี่ย ก็รวบรวมสติ อย่าตอบสนองกับสิ่งรอบข้าง(คนอื่นๆที่กำลังของขึ้นอยู่) ก็ทำให้ตัวสั่นๆ ไม่ขึ้นได้เหมือนกันครับ ปีนี้ลองควบคุมตัวเองดู ก็พอได้ครับ เนื่องจากพาแม่ไปด้วย ท่านแก่แล้ว ไม่อยากให้ท่านตกใจ  :026:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ตามที่พี่ท่านว่า ชัดเจนที่สุดครับ :053: :053:

ส่วนเรื่อง ของจะขึ้นเป็นอะไร ผมเองไม่ทราบ แต่ ตอนที่จะขึ้นเนี่ย ก็รวบรวมสติ อย่าตอบสนองกับสิ่งรอบข้าง(คนอื่นๆที่กำลังของขึ้นอยู่) ก็ทำให้ตัวสั่นๆ ไม่ขึ้นได้เหมือนกันครับ ปีนี้ลองควบคุมตัวเองดู ก็พอได้ครับ เนื่องจากพาแม่ไปด้วย ท่านแก่แล้ว ไม่อยากให้ท่านตกใจ  :026:

ปีนี้ก็ฝืนอยู่นานครับ แต่พอช่วงเปิดเสียงหลวงพ่อทีไร ไม่ไหวครับ ปรี๊ดเลย   :075::054: :054: :054:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
เท่าที่ทราบครับ  หงษ์จัดอยู่ในประเภทเมตตา  มหานิยม  ของประเภทนี้ไม่น่าจะขึ้นครับ  ถ้าเป็นสายคงกระพันน่าจะขึ้น  ส่วนผมเองของขึ้นผมรู้สึกตัวครับ  อาการสั่นทั้งตัว  เกร็ง  แน่นหน้าอก  ขนลุกวูบๆ  ผมเคยถามอาจารย์หนวดครับว่า  ที่เขาบอกว่าของขึ้นแล้วจะไม่รู้สึกตัว  แต่ของผมรู้ตัวตลอดแบบนี้เรียกว่าของขึ้นหรือคิดไปเอง  อาจารย์หนวดตอบว่า  ของขึ้นมีหลายอย่างแบบของผมก็เป็นอีกแบบหนึ่ง  ขึ้นแล้วมีสติดีกว่า  ถ้าไม่มีสติคุมตัวเองไม่ได้  เกิดไปทำลายข้าวของชาวบ้าน  เขาเดี๋ยวจะยุ่งเอาครับ  ผมถูกประการใด  ขออภัยด้วยครับ