ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ของที่เสื่อมไปให้กลับมาเหมือนเดิม  (อ่าน 14649 ครั้ง)

ออฟไลน์ vw

• ตติยะ
กินของห้ามของหลวงพี่ญาวัดนางเหลียว เช่น  ฟัก บวบ  ไปแล้ว..... จะทำอย่างไรให้ของกลับมาเหมือนเดิมไม่ให้เสื่อมมีใครรู้บ้างช่วยบอกหน่อยค่ะ...

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ไปหาท่านเลยครับ แล้วก็เล่าให้ท่านฟัง

ออฟไลน์ harachi1

• ปัญจมะ
ถ้าไม่มีเวลาไป แนะนำว่าจุดธูปบอกครูบาอาจารย์ครับ ให้ท่านรับรู้และขอขมาท่านในสิ่งที่เราทำพลาดไปครับ แล้วก็ทำใจให้สบายครับ ของทุกสิ่งขึ้นอยู่กับใจเราด้วยครับ
...คนเราเวลามาก็มาตัวเปล่า เวลาไปก็ไปตัวเปล่าเหมือนกัน

สิ่งเดียวที่เหลือไว้ข้างหลังก็คือคุณความดีที่ได้ทำไว้...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พลาดไปแล้ว รู้สึกสำนึกได้ว่าผิดข้อห้าม  น่าชื่นชมมากครับ   :053: :053:

ยอมรับข้อที่พลาด แล้วไปกราบพระอาจารย์ท่าน  ทางออกมีแน่นอน   

ทำอะไรพลาดก็นึกถึงครูบาอาจารย์เป็นที่พึ่งไว้ก่อนเลยครับ 

ออฟไลน์ tong25

• ตติยะ
ผมก็เคยครับ สักจากวัดพระทรงไป แล้วเผลอผิดข้อห้ามหลายครั้ง วันไหว้คูรที่พึ่งผ่านมา ผมไปกราบสังขารหลวงปู่แล และโต๊ะหมู่บูชาครู อฐิฐานสารภาพผิด ขอขมาครู แล้วรู้สึกดีครับ เหมือนว่าของกลับมาขลังเหมือนเดิม ลองดูครับ ทุกอย่างอยู่ที่ใจ ถ้าเราทำผิดไป ใจเราก็ไม่เต็มร้อย เพราะฉนั้นต้องแก้ที่ใจครับ ครูบาอาจารย์ท่านมีเมตตาศิษย์เสมอ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ได้ผลยังไงบอกผลด้วยนะครับ :001: :048:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
"ยังกิญจิ สะมุทะยะธัมมัง สัพพันตัง นิโรธะธัมมันติ" ฯ
"สิ่งใดสิ่งหนึ่งมีความเกิดขึ้นเป็นธรรมดาแล้ว สิ่งนั้น ๆ ทั้งปวง ย่อมมีความดับไปเป็นธรรมดา" ฯ