ผู้เขียน หัวข้อ: วันเสาร์ห้า 20/03/2553 วัดท้องไทร และสำนักครูสงวน  (อ่าน 4011 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
เริ่มที่วัดท้องไทร
เมื่อวันคืนวันศุกร์หลวงปู่ท่านไม่ได้พักผ่อนเต็มที่เนื่องจาก
มีอาการไอ
แต่ท่านมีเมตตาต่อลูกศิษย์มาขอความเมตตา
 ในวันเสาร์ที่ 20/03/2553
ท่านได้ปลุกเสกวัตถุมงคลจำนวน 3 วาระ ณ ที่กุฎิของท่าน

ช่วงเช้าชุดแรก ลูกศิษย์ท่านที่เป็นพระครู และอ.อั้น ขอความเมตตาท่านปลุกเสกวัตถุมงคล
เป็นตระกรุดเงินนางพิม  หมึกสัก ขุนแผนคนรักมีด และนางพิม เนื้อดิน

หลวงปู่ลงกระหม่อมให้ลูกศิษย์เก่าแก่ของท่านท่านหนึ่ง ท่านนี้ทำพระมาถวายหลวงปู่เสมอ
เสกที่สองสามปี ถึงนำออกมาแจก

"ฝากด้วย  เดี้ยวพี่จะไปเที่ยวบ้านครูสงวน"
เห็นว่าวันนี้หลวงปู่ต้องเสกของอีกสอง สาม ยก
เลยนำวัตถุมงคลไปไว้ใต้กุฎิหลวงปู่แล้วต่อสายสินธุ์ห่อผ้าขาวไว้

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

มีดชุดนี้ทำไว้พรรษาปี48 ใช่งานจริงจนเป็นแบบนี้
เจ้าของคือพี่นรินท์ แต่ก่อนพี่เค้าจะนอนอยู่ใต้กุฎิหลวงปู่
คอยช่วยงานวัดต่างๆนาๆ

คนมารอสัก และรอกราบหลวงปู่

แม่พิมบูชาบริเวณด้านล่างกุฎิหลวงปู่อั๊บ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2553, 11:45:32 โดย Gearmour »

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ไม่มีภาพต้องวัดเขาช่องกลิ้งช่องกรด
มาขอความเมตตาปลุกเสกนะครับ
แต่เห็นออกมีดด้ามแม่นางพิม ปลัดขลิกนางพิม

ก็ออกมาที่สำนักครูสงวนครับ
 ท่านมีลูกศิษย์มาไม่ขาดเหมือนเดิมยิ่งเสาร์ห้ายิ่งคนเยอะครับ
วันไหว้ครูท่าน วันที่ 3 เมษายน 2553 นะครับ

ลูกศิษย์ของท่านช่วยทำวัตถุมงคลอยู่ครับ

ได้รับน้ำใจจากศิษย์ร่วมสำนักมอบล๊อคเก็ตครูอุไรมาด้วยครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
กลับมาวัดท้องไทรอีกที่
   หลวงปู่ปลุกเสก ชุดที่สาม
ของวัดนิม (ชื่อเต็มว่าอะไรนี้) บางแค
 เป็นนางพิม  ซึ่งได้ถวายนางพิมชุดนี้ไว้ที่วัดหมดนะครับ

เสร็จแล้วหลวงปู่ยังเมตตา ลงมาเจิมรถแก่ญาติโยมที่มาขอความเมตตา

ท่านรับแขกถึงเกือบสองทุ่มนะครับ
  บอกให้ท่านพักผ่อนท่านว่า
"คนยังไม่หมดจะพักได้อย่างไร"

อันนี้
พี่ๆน้องๆครับ

แม่นางพิมองค์ใหญ่องค์ใหม่ครับ

อยากได้อะไรเรียนเชิญที่วัดเลยครับ ผมไม่มีของหลวงปู่จำหน่ายจ่ายแจก

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ขอให้หลวงพ่อสุขภาพแข็งแรงๆครับ และอาจารย์สงวนครับ
ขอบคุณท่านGearmourมากครับ
นำภาพบรรยากาศวันเสาร์5 ณ วัดท้องไทร มาให้ชมกันอีกหนึ่งบรรยากาศครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ได้ชมกันครับ....ขอบคุณครับ     :016: :015:

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ... :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2553, 12:27:23 โดย akekalux »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............... :090:  :090: :114: :090: :090:......................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2553, 01:20:32 โดย yout »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงปู่อั๊บ ครับ  :054:

ขอบคุณพี่บัฟมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศ

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ สุขภาพแข็งแรงๆยิ่งๆขึ้นไปครับ

ชื่อวัดนิมมานรดี(บางแค)ครับ

แล้วนางพิมที่วัดนิมก็ไม่มีให้บูชาใช่ไหมครับ(ใกล้บ้านพอดี)

ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ
ขอขอบคุณพี่บัฟมากครับ สำหรับภาพบรรยากาศ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยครับ

ขอบคุณพี่บัฟสำหรับภาพบรรยากาศครับ  อยากจะัไปวัดท้องไทรสักครั้งนึง  :001: :001:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอขอบคุณ...ท่านบัฟมากๆครับ สำหรับภาพบรรยากาศ...

ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ...ด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่บัฟครับ สำหรับภาพบรรยากาศ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศดีดีแบบนี้นะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ Banksui

• เป้าหมายมีไว้พุ่งชน...
  • ตติยะ
  • ศรัทธามี ปาฏิหาริย์เกิด
ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ...ด้วยคนครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการหลวงปู่อั๊บครับ
 :054:
ขอบคุณพี่บัฟครับ สำหรับภาพบรรยากาศครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอขอบคุณมากนะครับที่นำภาพหลวงปู่มาให้ได้ชมกัน

ยังระลึกถึงท่านเสมอครับ

ออฟไลน์ สุรักข์

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - thing.i@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ
วันนั้นผมก็นั่งเล่นอยู่ในวัดตั้งแต่บ่ายโมงจนถึงทุ่มนึงถึงกลับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ค่ะ  :054:

ขอบคุณพี่บัฟ สำหรับภาพบรรยากาศ ค่ะ
:054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยครับ
ปลัดขลิกนางพิมพาก็สุดยอดนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบหลวงปู่อั๊บ ครับ

เร็วๆ คงได้แวะไปกราบอีกครั้ง

ขอบคุณพี่บัฟ ครับ ภาพเยอะเชียว   ดูแล้ว หวาดๆ  555