ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยดูและชี้แนะ  (อ่าน 1258 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheJack

• ตติยะ
  • ฐิติปญฺโญ
รบกวนผู้รู้ช่วยดูและชี้แนะ
« เมื่อ: 25 มี.ค. 2553, 05:21:23 »
ผมได้พระนางพญามา 1 องค์ นานมากแล้วจำไม่ได้ว่าผู้ใหญ่ท่านไหนให้มา
จำได้แต่ว่าคนที่ให้เคยบอก อะไรพรหมพิรามนี้แหละ

เลยอยากทราบจากผู้รู้ครับว่าพอจะบอกได้ไหมครับว่าเป็นกรุไหน
ผมรู้แต่เป็นของ จ.พิษณุโลกครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนผู้รู้ช่วยดูและชี้แนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 08:09:19 »
สวยครับ...แต่รอพี่ๆน้องๆที่ชำนาญสายนี้มาดูอีกที่ เดี๋ยวคงมาครับ รอนิดนึง  :001:

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
ตอบ: รบกวนผู้รู้ช่วยดูและชี้แนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มี.ค. 2553, 07:53:59 »
[/bพระนางพญาองค์นี้ผมว่าแท้แน่นอนครับแต่เป็นยุคหลังครับ เพราะที่วัดยังมีให้เช่าอยู่ครับที่วัดนางพญาครับ :015:
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย