ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องรางที่ช่วยเรื่องค้าขายดีดีมีอะไรบ้างคับ  (อ่าน 8937 ครั้ง)

ออฟไลน์ papaenado

• ตติยะ
เครื่องรางที่ช่วยเรื่องค้าขายดีดีมีอะไรบ้างคับ เอาแบบดีๆอ่ะคับ หรือช่วยเเรยกลูกค้าก็ได้

เอาแบบใสไว้ในกระป๋องตังอ่ะคับจะเอาไปไห้แม่ รบกวนหน่อยนะคับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  เรื่องเครื่องรางไม่ทราบมิกล้าแนะนำ
แต่อยากนำเรียนว่า
  ถ้ามีรอยยิ้ม ปิยะวาจา และจริงใจกับลูกค้า
ผมว่าขายดีแน่ๆครับ
  ขอบคุณครับ
Gearmour

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เครื่องรางค้าขายก็ต้องกุมารทอง ปลัดขิก นางกวัก พ่อปู่ชูชก และมีอีกหนึ่งตามที่พี่เกียมัวร์บอกไว้เลยครับ รอยยิ้ม ปิยะวาจา และจริงใจกับลูกค้า  :015:  :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ลองหา แผ่นยันต์เพชรพญาธร ของหลวงพ่อตัด มาติดกระเป๋า ซิครับ  :045: :045:

มีของดีแล้ว อย่าลืมที่พี่บัฟ แนะนำ นะครับ 

ดีนอก  ยังไงก็สู้ดีใน ไม่ได้ ... ช่วยๆ กันไป ครับ พี่น้อง

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นด้วยกับทุกๆคำตอบข้างบนครับ...รอยยิ้มจริงใจ...ไม่เอาเปรียบ  :016:

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ผมว่าเครื่องรางสำหรับค้าขายมีหลายชนิดดีทั้งนั้นละครับ (ธงจระเข้ ธงนางมัจฉาหรือสีผึ้งก็ดีนะครับ+เป็นผู้ให้บริการที่ดี ผู้รับบริการก็ติดอกติดใจแล้วครับ ซึ่งที่บ้านผมก็ใช้อยู่ครับ) :015:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :085:
1.สินค้ามีคุณภาพ
2.บริการด้วยไมตรีจิต
3.ซื่อสัตย์กับลูกค้า
4.เครื่องรางที่เราศัทธา

18;...แค่นี้ก็น่าจะพอเพียงกับพ่อค้าและแม่ค้าที่ขยันทำมาหากินแล้วอ่ะครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
... :058:.ทุกท่านแนะนำดีมากเลยครับ.. :015:..ใส่ในกระป๋องตังค์เพิ่มเติมเป็น..
...สาริกา..เสือครัว..ลูกสวาท..เงินขวัญถุง..ไม้มงคลปลุกเสก..มะยม..ขนุน..กาหลง..เป็นต้น..
...ส่วนประกอบที่ต้องดูให้ดี..ความอดทนของพ่อค้าแม่ค้า..การปรับปรุงสินค้า..ตัวอย่างเช่น..รสชาติของอาหาร..
...เงินทุน(สายป่าน)..และที่ทำเล(ที่เขาเรียกกันว่าที่เงินที่ทอง)ก็สำคัญไม่แพ้กันเลยครับ... :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พระสิวลี....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เม.ย. 2553, 07:42:34 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ vee

• ทุติยะ
  • **
ยิ้มหวานๆ พูดจาเพราะๆ :016:

ออฟไลน์ champ_amulet

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ปลัดครับ อาราธนาทำนำมนต์แล้วเอาไปพรมที่ร้านค้า

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ตะกรุดหนังงู

เหลือมคราบ

หรือเดือยงูเหลือม

ก็ดีคราบ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ปลัดขิก หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ก็น่าจะใช้ได้ครับ..เพราะคาถาปลุกปลัดของท่านตอนหนึ่งมีว่า " ขอท่านปลัดจงเรียกคนให้มาคับคั่งค้าขายดีๆ ขิกๆขักๆ "

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เมตตาคุณนังอะระหังเมตตา 9 จบ ตะกรุดดอกไม้ทองหลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน.. :054:

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตาม เลย ครับเห็นด่วย กับพี่ Gearmour ครับ ยิ้มเข้าไว้ อัทธยาสัย ดี  เป็นเมตตาดีเยี่ยมครับ

เรื่องเครื่องรางหรอ ครับก็ เยอะอยู่นะครับสมัยนี้ พระเกจิดังๆ ท่านมักจะสร้าง วัตถุมงคลด่านเมตตาค้าขายซะส่วนใหญ่

ลองๆ ดูครับ เยอะอยู่  :001:  :001:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ลองหา แผ่นยันต์เพชรพญาธร ของหลวงพ่อตัด มาติดกระเป๋า ซิครับ  :045: :045:

มีของดีแล้ว อย่าลืมที่พี่บัฟ แนะนำ นะครับ 

ดีนอก  ยังไงก็สู้ดีใน ไม่ได้ ... ช่วยๆ กันไป ครับ พี่น้อง
คือแบบว่าผมมีแผ่นยัตน์เพชรพยาธรของหลวงพ่อตัด สองแผ่นครับ เป็นทองเหลือง หลวงพี่ที่ผมรู้จักให้มา แต่ท่านบอกว่าพระอาจารย์ทิน รองเจ้าอาวาส(ตอนนั้น)เป็นคนจารแต่หลวงพ่อตัดปลุกเสกอีกที ผมได้มานานแล้วตั้งแต่หลวงพ่อท่านยังไม่เสีย หลวงพี่ที่ให้ผมมากำชับว่า มีเมียแล้วไม่ต้องใช้หรอกให้เอาไปให้แฟนดีกว่าเพราะแฟนผมเป็นแม่ค้า แต่จนบัดนี่ผมก็ไม่ได้ให้เขาเลย ติดในกระเป๋าสะพายตลอดเวลา เห็นทีคงต้องให้แฟนผมไปวางที่ร้าน จะได้ขายดีๆ ขอบคุณพี่อขิตะที่ชี้แนะครับ :054:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ขยันให้เหงื่ออกตามรูขุมขน
ดีกว่าขี้เกียจแล้วยากจน
จนน้ำล้นออกทางตา

อันนี้สิ ของแรงจริง :004:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
1.กลุ่มลูกค้าประจำ
2.มิตรไมตรี และกลยุทธ์การขาย สายเมตตา สาลิกา สีผึ้งพระสีวลี ยันต์เมตตา ลงหน้าทอง หงส์คู่ พุฒซ้อน
และเป้นคนทำบุญเก่ง (ดีใน)
3.วัตถุมงคลอื่นๆ ก็จะเสริมๆกันไป ตามแต่จะหามาขอรับ ที่เรียกดีนอก
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
แนะนำให้ข้อหนึ่ง...

สบตาลูกค้า... ทักทาย สวัสดี... ทำให้ได้ทุกคน ทุกครั้ง ทุกวัน... นี่แหละสุดยอดมหาเสน่ห์.. ลูกค้ามะรุมมะตุ้ม.. รุมซื้อไม่หยุดหย่อน!

เครื่องรางเมตตา ค้าขายนั้น.. ทุกวัด ทุกเกจิ มีหมด เลือกเอาตามความศรัทธา ตั้งมั่น ไปโลดดดดดดดดดดดด

cho presley       

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ผ้ายันต์รับทรัพย์ หลวงปู่เขียว วัดห้วยเงาะ

หน้ากากพรานบุญ หลวงปู่เขียว วัดห้วยเงาะ

แมลงปอรับทรัพย์ หลวงปู่ทอง วัดสำเภาเชย

ปลัดขิก พ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
แม่นางพิมครับ ,ปู่ชูชก

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
 :016:
แนะนำให้ข้อหนึ่ง...

สบตาลูกค้า... ทักทาย สวัสดี... ทำให้ได้ทุกคน ทุกครั้ง ทุกวัน... นี่แหละสุดยอดมหาเสน่ห์.. ลูกค้ามะรุมมะตุ้ม.. รุมซื้อไม่หยุดหย่อน!

เครื่องรางเมตตา ค้าขายนั้น.. ทุกวัด ทุกเกจิ มีหมด เลือกเอาตามความศรัทธา ตั้งมั่น ไปโลดดดดดดดดดดดด

:016:  เห็นด้วยค่ะ และขอเพิ่มอีกนิด ความจริงใจด้วยค่ะ การเป็นนักขายที่ดีต้องขายตัวเองให้ได้ก่อนนะค่ะ

แล้วการขายสินค้าจะไม่ยากอย่างที่คิดเลยค่ะ 
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
มากมายครับ พี่ นางกวัก แม่โพสพ ปลัดขิก กุมาร รักยม เบี้ย ผ้ายันต์สารพัดอย่าง เหรียญคณาจารย์ ตะกรุด มากมายครับนับไม่ไหวจริง
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ