ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมบางท่านทำสารพัดแล้ว ไม่มีแฟนหรือสาวก็ยังกลัว จากข้อมูลจริงของผมเองนะ  (อ่าน 2283 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ครูบาอาจารย์ท่านเคยสอนมา โดยเฉพาะลุงแจ๊ว ท่านย้ำนักย้ำหนา พ่อแก่ครูบาอาจารย์ รักษาไม่ได้อย่าสัก ยันต์ตัว มักจะขึ้นง่าย ยันต์อักขระมีไว้คุ้มตัวเรา
แต่เราดื้อ ไปสักพ่อแก่เพราะอยากมีเสนห์ ซึ่งท่านก็บอกนะว่ามีเสนห์จริงแต่ ท่านสบายๆ ถ้ามีกิจการเองจะดี และท่านชอบเดินทาง สายอาชีพที่เหมาะ
คือ ครูอาจารย์ และนักเดินทางแสวงโชค รวมถึงครูวิชา ด้วย (พอสักแล้วตัวเราจะเปลี่ยนแปลไปเองโดยอัตโนมัติ) ถ้าต้องการมีแฟน ให้จุดธูป16ดอก ขอคมาท่าน บอกท่านว่าลูกรักสาวคนนี้จริงนะพ่อปู่พ่อครูที่อยู่ข้างในเราช่วยด้วยนะ  ท่านก็จะให้ บางคนไม่รู้ก็เลยบอกให้ฟัง

และเราก็มาดูว่าตัวเรา ทำอะไรดูดีหรือไม่ดีก็แก้ไขให้บุคลิกภาพเราดูดีขึ้น (ความประทับใจแรกพบ)  ต่อมาที่สำคัญคือ การแบ่งเวลา และแบ่งสรรค์ปัจจัย
ในการ จีบสาวและ กิจกรรมอื่นๆ

และที่สำคัญ เมื่อเราขอ ท่านว่าอยากได้สาวคนนี้แล้วเนียะ อย่ามีหลายใจ เพราะอะไร(โบราณว่าไว้คนแบบเดียวกันจึงคบกันได้ ย่อมแปลว่าเมื่อเรา
มีครูบาอาจารย์ภายใน "เขา" ก็มีครูเขาที่แฝงเร้นฉันนั้น และถ้าโชคดีเขาจะมี สัมผัสที่6ชัดกว่าเรา อันนี้ให้ระวัง)
สมาธานแล้วว่า จะขอรักเขานะ ไม่มีใครนะ นี้ต้องทำให้ได้ ทำได้แล้วจะดีรักกันยาว

ถ้าเรามีครูแล้วถามว่าทำไม จีบสาวคนอื่นมองแก่จังบางทีนะ ท่านอาจไม่ชอบจึงบังตาให้เราเป็นคนแก่ก็เป็นได้ อย่าเสียใจไปเลย

การใช้พราย - พรายที่ได้มาโดย ความยินยอม สมัครใจไม่ต้องมัด จะต้องเลี้ยงให้ดี แล้วเขาจะดีกับเราเอง แบบเนียะไม่บาป
แต่พวกที่มัดมานี้แรงจริง แต่ เรารับบาปเต็มๆ ทำอะไรก็ตกตกจริงๆ แถมกินเราด้วย  (ปล.พรายทุกชนืดควรเลี้ยงแบบใจเขาใจเรา)
ถ้าไม่ค่อยทำบุญ อย่าเลี้ยงดีกว่า เดี๋ยวเขาหิวไม่มีไรกินก็จะกินตัวเราแทน(อาจารย์ฤษเวทย์ท่านสอนมา)

ข้อดี ไว แรงทันใจ แต่
ข้อเสีย กินตัวคนถ้าไม่ทำบุญ ไม่เซ่น ถ้าเจอคนมีของมีร่างมีครูมีเทพ คุ้มครอง ก็จบจ้า

แล้วเสนห์เย็นๆทางว่านยา ทาง คาถา ทางพุทธคุณ แบบนี้ ก็ดี เป็นเสนห์เมตตา ทีละนิดช้าแต่ชัวร์ ไม่มีผลลบ

ขุนแผน
การแขวนท่านเป็นสิ่งดีมาก แต่เสนอว่า ควรแขวนท่าน คู่กับ พระสังกัจจายน์ เพราะอะไร
เมตตาให้+เมตตารับ พอจะแจกเขา ก็จะคิดก่อนดีไหม ไม่ดี ให้หมด อดไหม อด อดก็ให้พอเพียงพอ คือฉุกคิดถึงผลการให้แบบUnlimit
ว่าจะกรอบ.. ป๋ากรอบ

การสักยันต์ครู +ยันต์หนุนธาตุให้ครบจำเป็นต่อคนที่สัก ป้องกันการขาด หรือเกิน สำหรับบางท่านนะ

ขอให้พี่น้องทุกท่านมีแต่ความสุขตลอดปี2010นี้ครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
อนึ่งปัญหาที่ผมเคยเจอมาอีกข้อคือ สารพัดเครื่องราง กระผมเคยแขวนพระรวมๆ 50องค์บนคอเดินทางบ่อยๆ นั่นเพราะ กระผมทำผิดครูเยอะมาก
และ+กับพราย กับคนจูนกันไม่ติด เกือบเสียสติไป1 ส่วน ก็มาคิด แต่พรายน้องส้มก็ จากผมไปแบบดีนะ คือก่อนเขาไปเขาก็แนะนำคนดีให้ผม1คน

ในยุคนี้ทำดีได้ดี ทำไม่ดี รอผลไม่นานครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ใครอยากมีแฟนเป็นตัวเป็นตน ฟังแนวทางจากพี่พีท นะครับ

ใครอยากลัลล๊า ก็สับรางกันต่อไป   :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่พีชมากนะครับ สุดยอด กับภาษาเทพๆ และประสบการณ์เทพๆ
เมื่อวันเสาร์ 5 ที่เจอบนรถเมย์ใช่พีพีชป่าวครับ ตัดผมใหม่ เลยจำไมได้โทษทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2553, 01:32:56 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
พรายบันดล..ก็ไม่พ้นกรรมบันดาล 05;

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
พี่พีทนี้มีเรื่องๆเล่า

และประสบการณ์ดีๆ มาเล่าอยู่บ่อยๆนะครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
ถูกใจเรื่องข้อคิดของ พราย และ ขุนแผน ครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณทุกข้อติชมขอรับ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ของที่แรงที่สุดในด้านมหาเสน่ห์

1.หลวงพ่อเงิน
2.หลวงพ่องาน
3.หลวงพ่อจริงใจ

ผมคิดว่า ... ในความเป็นจริง การที่ผู้หญิงจะเลือกใครสักคนมาเป็นคู่ชีวิตเค้าคงต้องดูหลายด้านอ่ะครับ การงานมั่นคงรึป่าว มีเกียรติ มีหน้ามีตาในสังคม การงานเป็นที่ยอมรับของคนส่วนใหญ่ในสังคม มีความรับผิดชอบหรือป่าว มีความใส่ใจในครอบครับรักครอบครัวมากน้อยแค่ไหน
และรักเขาจริงหรือป่าว ครอบครัวฝ่ายหญิงชอบเราหรือป่าว ในความคิดผมการจะพ่อแม่จะยกลูกสาวของตัวเองให้ใครสักคนผู้ที่เป็นพ่อแม่ย่อมต้องพยายามมองคนที่คิดว่าดีที่สุดให้ลูกสาว ผู้ที่ท่านคิดว่าจะดูแลลูกสาวผู้เปรียบดั่งแก้วตาดวงใจของท่านแทนท่านได้และต้องดีที่สุด  อาจจะมีองค์ประกอบโดยรวมหลายอย่าง หน้าที่การงาน ฐานะทางสังคม ฐานะทางครอบครัว ความรับผิดชอบ หรือ รักลูกสาวท่านจริงอ่ะป่าว

ด้านการงานนี้ผมเองก็คิดว่าจะเอาไปเป็นจุดขายว่าที่พ่อตาแม่ยายอยู่เหมือนกันอ่ะครับเนี๊ยะ  รออีกแป๊ปให้ผมเป็นวิศวกรมืออาชีพก่อน (ทุ่มสุดตัวเลยครับ   :005: :005: :005:)  ว่าที่พ่อตาแม่ยายจ๋า รอหนูก่อนน่ะครับ  :005: :005: :005: