ผู้เขียน หัวข้อ: มาเรื่องถามหน่อยครับคาใจมากๆ  (อ่าน 2378 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
พอดีผมพึ่งไปสักยันต์ เก้ายอดกับหนุมานเชิญธงอะครับ พอดีเวลาไปเล่นบาส เล่นบอล เล่นแบดมินตันด้วย เวลาเพื่อนเตะลองบอลข้ามหัว เวลาชู๊ตบาส ข้ามหัวอะไรอย่างงี้อะคับของจะเสื่อมไหมครับ ขอคำตอบด้วยครับ สงสัยมากครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: มาเรื่องถามหน่อยครับคาใจมากๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เม.ย. 2553, 06:58:36 »
ไม่เสื่อมครับผม

แต่ถ้าไม่มั่นใจ ก็เอาเป็นว่า หมั่นสวดมนต์ ระลึกครูอาจารย์ รับรองของดี แม้จะเสื่อมแค่ไหน ก็อยู่กับเราตลอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2553, 06:58:54 โดย SIC »

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: มาเรื่องถามหน่อยครับคาใจมากๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 เม.ย. 2553, 07:32:38 »
มีเรื่องจะถามหน่อยไม่ทราบว่า หนุมานเชิญธงที่อีกข้างถือพระขรรค์อะพี่ ใครมีรูปมั้ง แล้วก็ขอพุทธคุณด้วยครับพี่ขอบใจอย่างแรงเลยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 เม.ย. 2553, 07:38:50 »

ยันต์หนุมานเชิญธงแม่ทัพ

ขอบคุณภาพจาก พลังจิตครับ  :089:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 เม.ย. 2553, 07:45:50 »
เอ่อพอดีตอนสักไม่ได้ดูภาพอะครับแค่บอกว่า เอาหนุมานเชิญธง กับเก้ายอด แล้วผมคนผิวคล้ำไงเลยมองไม่เห็น 3 วันแผลหายครับเลยไม่รุ้ว่ารูปเป็นยังไงอะงับ สักกับอ.ที่วัดบาพระนี่แหละครับแต่ท่านลงมาที่แถวบ้านเลยไปสัก เลยไม่รุ้ว่ารูปเป็นไงอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2553, 07:46:15 โดย dangerous »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 เม.ย. 2553, 12:38:43 »
ไม่เสื่อมครับ เว้นแต่ คนที่ข้ามหัวเป็นทอม หรือสาวพรหฒจรรย์ หรือสาวมี ป.จ.ด. ต้องระวังครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 เม.ย. 2553, 09:46:43 »
ถ้าเกิดว่าสาวพรหฒจรรย์ หรือสาวมี ป.จ.ด. โยนลูกบาสข้ามหัวของที่สักมาเสื่อมมะ

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 เม.ย. 2553, 07:32:12 »
ถ้าลูกบาสหรือบอลข้ามหัวไม่ว่าใครจะเป็นคนโยนหรือเตะไม่มีผลครับ

ยังไงก็ไม่เสื่อมครับ ถ้าเราทำไม่ดี นั่นต่างหากที่จะทำให้ของเสื่อมครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 12:01:25 »
เสื่อมที่จิตใจ หรือเสื่อมที่ของ ...  :058:

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 12:19:22 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ
ทุกอย่างอยู่ที่จิตเป็นตัวกําหนด
ใจอยู่ของอยู่ และ ก็อย่าลืมหมั่นรักษาศีล
ดํารงตนตั้งมั่นอยู่ในความดีนะครับ  :114:
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 04:55:24 »
อย่าคิดมากครับ ถือศีลห้า ระลึกถึงครูบาอาจารย์ ของไม่เสื่อมง่ายๆหรอกครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 09:10:52 »
ของดี ไม่เสื่อมกันง่ายๆ จริงค่ะ!

หมั่นเพาะบ่มจิตใจเรา ศรัทธาบูรพาจารย์เจ้าของวิชา เชื่อมั่น... ทุกอย่างโลดดดดดดดดด.. เป็นคำถามที่ดี แสดงว่า ห่วงของดีจะหลุดไป..

รักษาไว้ให้ดี ด้วยการเป็นคนดี อย่าข้องแวะกับยาเสพติด..เป็นคนดีของสังคมด้วย!

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 11:04:47 »
คิดมากครับ ถ้ามัวแต่คิดแบบนี้คงดำเนินชีวิตยากแล้วครับ

ปล่อยวางนิดนึง แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
:053:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 11:08:43 »
พอดีผมพึ่งไปสักยันต์ เก้ายอดกับหนุมานเชิญธงอะครับ พอดีเวลาไปเล่นบาส เล่นบอล เล่นแบดมินตันด้วย เวลาเพื่อนเตะลองบอลข้ามหัว เวลาชู๊ตบาส ข้ามหัวอะไรอย่างงี้อะคับของจะเสื่อมไหมครับ ขอคำตอบด้วยครับ สงสัยมากครับ

ไม่เสื่อมหรอกค่ะคุณ อยู่ที่ใจเรากำหนดค่ะ

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 เม.ย. 2553, 11:45:07 »
งูเห่า มันเลื้อยอยู่กับพื้นลอดราวตากผ้า ลอดนู้นลอดนี้ เวลากัดคนก็ตาย(ยกเว้นพาไปหาหมอทัน)เลยไม่ตาย :002:
เปรียบดั่ง กับพิษของงูเห่านะครับท่าน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 เม.ย. 2553, 08:11:53 »
ไม่เสื่อมหรอกครับ ทุกวันนี้เรายังนั่งรถลอดใต้สะพานลอยเลยครับ หมั่นสวดมนต์ไหว้พระครับ :002: :090:
รักและศรัทธา