ผู้เขียน หัวข้อ: เหนเพื่อนบอกมีเขี้ยวเสือที่ข้างวัดพระแก้ว  (อ่าน 4615 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkey

• จตุตถะ
เหนว่ารารา อันละ 5 บาท

ใครเคยไปบ้างครับ ของจริงหรอ

ถ้ายังไงขอรบกวนวิธีดูหน่อยนะครับ เคยโดนต้มเรซิ่นมาครั้งหนึ่งแหละ

ต้องระวังหน่อยคราวนี้

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เหนเพื่อนบอกมีเขี้ยวเสือที่ข้างวั&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 เม.ย. 2553, 08:37:59 »
5 บาทหรือครับ ..

อย่างนั้นขอเหมาหมดร้านเลย  ผมยังไม่มีวาสนาเก็บเขี้ยวเสือของจริงสักที  :002:

ไม่มีจริงหรอกครับ อันละ5บาท ถ้ามีอยากมากก็เรซิ่น พลาสติกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เม.ย. 2553, 08:39:14 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่มีหรอกครับ 5บาท ของปลอมทั้งนั้นครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ จูล่ง

• ตติยะ
    • อีเมล
5 บาท...กล้าฟันธงว่าของปลอมครับ

นอกเสียจากว่าเฮียแก่จะใจดี

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ที่เคยเจอก็ราคาหลักพันและหลักหมื่นครับ ต่ำกว่าพันยังไม่เจอเลยครับ สงสัยจะเสือเรซิ่นนะครับ  ข้างวัดพระแก้วหรือว่าท่าพระจันทร์ครับ ถ้าข้างวัดพระแก้วฝั่งริมแม่น้ำเจ้าพระยาที่วางกันเป็นแผงล่ะก้อ :069: :069:

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
*-*

5 บาท ยังไม่ได้ ผง ของเขี้ยวเลยครับ ราคา เขี้ยวเสือ สูงอยู่ครับ ของจริง ^O^

ออฟไลน์ monkey

• จตุตถะ
แล้วมันเปนอะไรอะครับ
เหนเพื่อนผมบอกมีแยะมากมาย มันน่าจะเปนเขี้ยวตัวอะไรสักอย่างนะครับ

วางขายบนแผงอะครับ รอบๆวัดพระแก้ว :002:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ปลอมล้วนๆครับพี่น้อง

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ของปลอมแท้ๆครับ....ทำเองกับมือ...หึหึหึ :002:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: เหนเพื่อนบอกมีเขี้ยวเสือที่ข้างวั&
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 เม.ย. 2553, 05:13:38 »
แล้วมันเปนอะไรอะครับ
เหนเพื่อนผมบอกมีแยะมากมาย มันน่าจะเปนเขี้ยวตัวอะไรสักอย่างนะครับ

วางขายบนแผงอะครับ รอบๆวัดพระแก้ว :002:

10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น ครับ 

ถ้าเจอของแท้ก็ถือว่าคุ้ม แต่มันไม่ถึง 1 เปอร์เซ็นที่จะเจอแท้ในราคา 5 บาทนะครับ  :068: :068:

ถ้าอยากลองของแล้วช้ำใจ ก็ลองบูชาเลยครับ อันละ 5 บาท เดี๋ยวจะหาว่าพี่น้องชาววัดบางพระไม่เตือน เรื่องนี้
เจ็บกันมาเยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2553, 05:22:35 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อาจเป็นเรซิ่น หรือกระดูกสัตว์ หรือไม่ก็เขี้ยวน้องตูบ  :095: ถ้ายังสงสัยก็ลองซื้อมาเลยครับอันละ 5 บาทเองถึงจะโดนหลอกก็ไม่เจ็บตัวมากมาย แล้วถ่ายรูปมาโพสในเวปให้เพื่อนๆช่วยดูกัน เผื่อฟลุ๊คเป็นเขี้ยวเสือแท้จะได้เหมารถไปซื้อกันครับ :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อันละ 5 บาท ตอนเด็กๆ ผมตื่นเต้นมากเลยครับ เขี้ยวเสืออันล่ะ 5 บาท

พอมาตอนนี้เพิ่งได้รู้ว่า แบบมีคราบกาแฟติด อันล่ะ 20 บาทครับ ...  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
อย่าแสวงหาเลยครับ
ถ้าไม่ใช่ของที่ครูบาอาจารย์ที่เรานับถือทำเอาไว้
   เรื่องริจะหาของใหม่มาให้ครูบาอาจารย์ลง
สัตว์มันยังตายโหงเลย ไปนับถือกระดูกนับถืออะไรฟันมัน
ถ้าบอกว่าได้จากที่มันแก่ตายเอง หรือฟารม์เสือ ก็แล้วไป
  ไม่มีการซื้อขายไม่มีการล่า
       ครอบครองซากสัตว์สงวนผิดกฏหมายนะครับ
สำแดงที่มาได้หรือไม่

ฟันคนเขี้ยวคนไม่ดีกว่าหรอครับ
จุดสูงสุดของห่วงโซ่อาหาร

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ราคา 5 บาท สมัยเมื่อ พ.ศ.๒๔๗๕ ก็ยังจะพอหาได้ :005: :005:

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 เม.ย. 2553, 10:39:33 »
อาจเป็นเขื้ยวหมู

ก็ได้คราบอันละ5-10บาทอะ

แต่เป็นอันเล็กๆนะคราบ

ผมเอามาทำพวงกุญแจ

สวยดีเหมือนกัน

ถ้าเขี้ยวอันใหญ่ก็แพงคราบ

ยิ่งตันทั่งอันนะราคาxxxx

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2553, 10:42:27 โดย เด็กแสบ »

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :068: :068: ไม่สมราคาครับ.."ราชาแห่งป่าพนาไพร" อย่าง "เสือ"กับ เขี้ยว 5 บาท

02; หรืออีกมุมหนึ่ง...มีย่านขายทองแห่งหนึ่งขายทองคำหนัก1บาทเส้นละ 18 บาท

24; ...ท่านคิดว่า..ทองเป็นทองแท้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2553, 01:58:50 โดย phongsak_ng »

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ราคานั้นเป็นไปไม่ได้ครับ ว่างๆเชิญที่กุฎิใหญ่หรือ กุฎิหลวงพี่ติ่ง ได้ครับ ไปชมของจริงครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
อย่าไปแสวงหาเลยครับ
พวกเขี้ยวเสือ เสือโคร่งทั่วโลกเหลืออยู่แค่ 3200 ตัว
ในประเทศไทยเหลือแค่ 300 กว่าตัวเท่านั้นเอง
ปล่อยให้เขาอาศัยอยู่ในป่าอย่างสบายเถอะครับ
ให้เสืออยู่คู่โลกของเรา นาน ๆ ครับ

ผมขอนำเสนอธรรมจากพระอรหันต์ท่านหนึ่งนะครับ
หลวงปู่ดุลย์ วัดบรูพาราม (พระอรหันต์มรณภาพแล้วอัฐิกลายเป็นพระธาตู)
มีชายหนุ่มจากต่างจังหวัดไกลสามสี่คนเข้าไปหาหลวงปู่ ขณะที่ท่านนั่งพักผ่อนอยู่ที่มุขศาลาการเปรียญ ดูอากัปกิริยาของเขาแล้วคงคุ้นเคยกับพระนักเลงองค์ใดองค์หนึ่งมาก่อนแล้ว สังเกตจากการนั่ง การพูด เขานั่งตามสบาย พูดตามถนัด ยิ่งกว่านั้น เขาคงเข้าใจว่าหลวงปู่นี้คงสนใจกับเรื่องเครื่องรางของขลังอย่างดี เขาพูดถึงชื่อเกิจิอาจารย์อื่นๆ ว่าให้ของดีของวิเศษแก่ตนหลายอย่าง ในที่สุดก็งัดเอาของมาอวดกันเองต่อหน้าหลวงปู่ คนหนึ่งมีเขี้ยวหมูตัน คนหนึ่งมีเขี้ยวเสือ อีกคนมีนอแรด ต่างคนต่างอวดอ้างว่าของตนดีวิเศษอย่างนั้นอย่างนี้ มีคนหนึ่งเอ่ยว่า หลวงปู่ฮะ อย่างไหนแน่ดีวิเศษกว่ากันฮะฯ
หลวงปู่ก็อารมณ์รื่นเป็นพิเศษยิ้มๆ แล้วว่า
“ไม่มีดี ไม่มีวิเศษอะไรหรอก เป็นของสัตว์เดียรัจฉานเหมือนกัน”

เป็นคำพูดของพระอรหันต์ผู้บรรลุธรรมของพระศาสนาจริง ๆ น่ะครับ ฝากลองเอาไปคิดดู ......