ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผนรุ่นนี้ชื่อรุ่นอะไรครับ  (อ่าน 7105 ครั้ง)

ออฟไลน์ picnicza

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมเพิ่งได้ใหม่เมื่อปีใหม่ที่ผ่านมาผมได้ไปทำบุญที่วัดพระบาทปางแฟนพระอาจารย์โต ฐิตวิริโยท่านได้ให้ขุนแผนทั้งคณะทีีไปทำบุญ

ก่อนให้ท่านบอกว่าพระขุนแผนองค์นี้เฮี้ยนมาก ให้โชคทางการพนัน ป้องกันคนที่บูชา และเนื้อที่ผสมอยู่ในขุนแผนองค์นี้คือ ศพคนตาย8ศพ

ทำจาก9ป่าช้า (ผมจำได้แค่นี้อะครับ)

ผมยังไม่ทราบเลยครับว่าขุนแผนรุ่นที่ผมมีอยู่คือรุ่นอะไร

และอยากรู้คาถาบูชาด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2553, 02:39:11 โดย picnicza »

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขุนแผนรุ่นนี้ชื่อรุ่นอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 02:33:19 »
ขออภัยครับมือใหม่หัดโพสครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2553, 02:44:37 โดย picnicza »

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: ขุนแผนรุ่นนี้ชื่อรุ่นอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 03:02:25 »
แล้วลองให้สำแดงพุทธคุณหรือยังหล่ะครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 05:23:19 »
แบบนี้เรีกกขุนแผนผงพราย (ศพใครก็ไม่รู้เหอๆๆ)
แบบนี้ไม่ควรเรียกพระ ครับ เพราะไม่ใช่พระแน่นอน  เป็นรูปขุนแผน ควรเรียกขุนแผนเฉยๆ ครับ  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2553, 05:27:12 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ค. 2553, 06:16:44 »
ขุนแผนสายพลายรุ่นอะไรหนอ.. :058:

แต่แบบนี้น่ากลัวนะครับ ถ้าบูชาไม่ถูก จะให้โทษมากกว่าคุณนะครับ   :058:

ถ้าแนะให้แขวนผมว่าแขวนพระขุนแผนดีกว่าขุนแผนเฉยๆ นะครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2553, 06:31:30 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 11:50:53 »
ตั้ง8ศพ :073:

ศพเดียวจะแย่อยู่แล้วนะครับ :075:
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 11:59:02 »
น่ากลัวครับ
หุหุ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 01:44:38 »
ยังไม่เคยใช้เล่นการพนันเลยครับ
แต่เวลาเล่นบอลถูกแต่ละครั้งก็จะทำบุญให้อะ
ผมอายุแค่16ย่าง17เองครับ
ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องอะไรหรอกครับ
สรุปไม่มีใครรู้หรอครับ
ถ้างั้นก็ขอบคุณมากๆๆครับที่ช่วยกันดูให้

อีกอย่างพระขุนแผนรุ่นนี้ก็ให้เมตตามหานิยมด้วยครับ
ตอนผมใส่ใหม่ๆๆหญิงก็มองด้วยนะ
แต่มันน่ากลัวอยู่ครับที่ทำจากสิ่งที่เฮี้ยน
คาถาปลุกพระขุนแผนใช้กับรุ่นนี้ได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2553, 01:47:17 โดย picnicza »

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 01:49:42 »
น่ากลัวครับ ผมคงไม่กล้าใช้แน่ :065: :065:
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 05:38:00 »
วัตถุมงคลมีมากมาย..ทำจากว่านก็มากมี
เอาเศษชิ้นส่วนของคนตายมาใช้ด้วยแบบนี้
ให้ฟรียังไม่เอา   :095: หลอนนนน

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 06:44:33 »
ผมเพิ่งได้ใหม่เมื่อปีใหม่ที่ผ่านมาผมได้ไปทำบุญที่วัดพระบาทปางแฟนพระอาจารย์โต ฐิตวิริโยท่านได้ให้ขุนแผนทั้งคณะทีีไปทำบุญ

ก่อนให้ท่านบอกว่าพระขุนแผนองค์นี้เฮี้ยนมาก ให้โชคทางการพนัน ป้องกันคนที่บูชา และเนื้อที่ผสมอยู่ในขุนแผนองค์นี้คือ ศพคนตาย8ศพ

ทำจาก9ป่าช้า (ผมจำได้แค่นี้อะครับ)

ผมยังไม่ทราบเลยครับว่าขุนแผนรุ่นที่ผมมีอยู่คือรุ่นอะไร

ไม่ไหวนะค่ะ ทำจากศพ น่ากลัวจะตายถึงจะให้คุณก็ไม่กล้าแขวนอะค่ะ  :069:

และอยากรู้คาถาบูชาด้วยครับ

ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 09:00:51 »
แล้วทำไมตอนไปรับมาที่วัด ไม่ถามหละคร๊าบบบบบ

กำ  :075:

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 พ.ค. 2553, 11:01:07 »
 :010: รุ่นไหนไม่สำคัญ ลองอธิษฐาน ขอชมบารมีเลย ครับ ถ้าดีจริง เดียวก็คงได้เห็นครับ ศพคน8ศพแนะ แต่ความจริง ไม่น่าเอามาทำเป็น สิ่งที่บูชาเลยนะ มันจะเป็นการที่ไปเบียนเบียด

หรือ เปล่า ครับ ความเห็นส่วนนะ ครับ ด้วยความเคารพครับ  :075:
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 12:28:58 »
ไม่น่ากลัวเลยนะครับ
เขาเอาวิญญาณคนตายหรืออะไรนี่แหละเกี่ยวกับคนตายมาเป็นส่วนผสม
ตั้งแต่ได้มาก็ยังอยากทดลองพระอยู่อะครับ
แต่อยากรู้ว่าคาถาของพระขุนแผนหรือปลุกพระขุนแผนทั่วไปจะใช้กับองค์นี้ได้หรือป่าวครับ
แต่รุ่นที่ผมได้เป็นรุ่นแรกครับพระอาจาร์ยโต ฐิตวิริโย เจ้าอาวาสวัดพระบาทปางแฟน อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่
ท่านบอกว่าสหัฐอเมริกากับอินเดียเอาไปด้วยบล๊อกก็ทำลายลงไปแล้วครับ

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 09:01:20 »
เขาเอาวิญญาณคนตายหรืออะไรนี่แหละเกี่ยวกับคนตายมาเป็นส่วนผสม
ตั้งแต่ได้มาก็ยังอยากทดลองพระอยู่อะครับ
แต่อยากรู้ว่าคาถาของพระขุนแผนหรือปลุกพระขุนแผนทั่วไปจะใช้กับองค์นี้ได้หรือป่าวครับ
แต่รุ่นที่ผมได้เป็นรุ่นแรกครับพระอาจาร์ยโต ฐิตวิริโย เจ้าอาวาสวัดพระบาทปางแฟน อ.ดอยสะเก็ด จ.เชียงใหม่
ท่านบอกว่าสหัฐอเมริกากับอินเดียเอาไปด้วยบล๊อกก็ทำลายลงไปแล้วครับ

คุณบอกเฮี้ยน ยังไม่น่ากลัวอีกหรือครับ ยิ่งศพคนน่ากลัวมากครับ แต่ก็ไม่น่าไปเบียดเบียนเขานะครับ

คาถาน่าจะใช้รวมกับพระขุนแผนไม่ได้นะครับ

ผิดถูกอย่างไรของอภัยด้วยครับ ..  :001:

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 09:04:02 »
ยังไม่เคยใช้เล่นการพนันเลยครับ
แต่เวลาเล่นบอลถูกแต่ละครั้งก็จะทำบุญให้อะ
ผมอายุแค่16ย่าง17เองครับ
ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องอะไรหรอกครับ
สรุปไม่มีใครรู้หรอครับ
ถ้างั้นก็ขอบคุณมากๆๆครับที่ช่วยกันดูให้

อีกอย่างพระขุนแผนรุ่นนี้ก็ให้เมตตามหานิยมด้วยครับ
ตอนผมใส่ใหม่ๆๆหญิงก็มองด้วยนะ
แต่มันน่ากลัวอยู่ครับที่ทำจากสิ่งที่เฮี้ยน
คาถาปลุกพระขุนแผนใช้กับรุ่นนี้ได้ไหมครับ

ตอบแปลกๆ ดีนะครับ เดี๋ยวเฮี้ยน เดี๋ยวไม่เฮี้ยน น่ากลัว เดี๋ยวไม่น่ากลัว  :001:

คาถาน่าจะใช้คาถากับพระขุนแผนไม่ได้หรอก คนละสายกัน

ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ  :054:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 10:58:38 »
ที่ตอบเดี๋ยวเฮี้ยนเดี๋ยวไม่เฮี้ยนคือว่ามันเฮี้ยนตรงที่ว่ามีส่วนผสมคนตายอยู่
ที่ตอบว่าไม่เฮี้ยนคือผมใส่แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับก็เลยรู้สึกว่าไม่เฮี้ยนครับ

แล้วคาถาของพระขุนแผนสายนี้คาถาอะไรครับ
ช่วยหามาให้ทีนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 11:55:02 »
ไปหารายละเอียดจากเว็บที่เค้าเล่นสายพรายเถอะ

ที่เว็บนี่เป้นเว็บวัดเขานับถือพระกัน

ไม่ได้นับถือผี

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 08:24:34 »
ไม่ใช่ผีนะครับ
แต่เป็นขุนแผน
มันเกี่ยวอะไรกับผี
กรุณาให้เกรียติสิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วยนะครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 09:25:22 »
ไม่ใช่ผีนะครับ
แต่เป็นขุนแผน
มันเกี่ยวอะไรกับผี
กรุณาให้เกรียติสิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วยนะครับ

ไม่ใช่ผีได้ไง ครับ เขาเรียกกันขุนแผนพราย พราย คือผี พวกนี้จะมีวิณญาณติดมาด้วย โดยเขาจะเอาผงกระดูกของคนตาย หรือซากศพมาผสม นอกเสียจากว่าวิญญาณไปเกิดก็ไม่มีอะไร
แล้วก็ไม่ใช่พระ ผมว่าไปศึกษามาก่อนดีกว่ามั้งครับค่อยมาเถียง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 09:59:43 »
สิ่งที่เป็นคุณพระจริงๆ เขาไม่เอาผงผี หรือกระดูกหรือว่าซากศพคนตายมาผสมหรอกครับ
สายพระกับสายพราย กรุณาแยกกันให้ออก
ถ้าไม่รู้ก็ไม่เป็นไร คนที่ีเขาศึกษาจริงๆอย่างลึกซึ้งยังมีอีกมากที่พร้อมจะแนะแนวทางคุณได้
ปล ดูแล้วน่าจะยังเป็นวัยรุ่นอยู่ พี่ๆในเวปนี้หลายๆท่านก็เป็นผู้หล้กผู้ใหญ่กันมากแล้ว
ให้เกียรติกันบ้างก็ดีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 01:12:38 »
เรื่องชื่อรุ่นไม่ทราบ เรื่องคาถาไม่เป็น
ว่าแต่
คุณพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์
  ไม่พอหรอครับ
ต้องเอาคุณผีมาเล่นด้วย
   ไม่มีอะไรได้มาโดยไม่เสียไป
 เหอ เหอ เหอ
     ประชาธิปไตยครับ
อยากนับถืออะไร
  นับถือไป

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 12:38:04 »
ครับขอบคุณมากๆๆครับ
ผมก็ยังแค่16ย่าง17เองครับ
ขอโทดด้วยนะครับ
สิ่งที่ไม่ดี
แล้วถ้าเกิดผมจะลองพระละครับ
ผู้ใหญ่ทุกคนจะคิดว่าดีหรือป่าวครับ
จะลองว่าขุนแผนจะให้โชคทางการพนันจริงไหม

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 01:11:42 »
ก็คงต้องแล้วแต่น้องอายุ 16-17 แล้วล่ะค่ะ^^"

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 02:54:38 »
ผู้ใหญ่ทุกคนจะคิดว่าดีหรือป่าวครับ
จะลองว่าขุนแผนจะให้โชคทางการพนันจริงไหม

การพนันไม่เคยทำให้ใครรวย มีแต่หมดกับหมดครับ ..  :089:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 07:06:47 »

การพนันไม่เคยทำให้ใครรวย มีแต่หมดกับหมดครับ ..  :089:

ขอขอบคุณ  ผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านนะครับ โดยเฉพาะ ขุนแผน ที่ให้ความรู้นะครับ

คือผมมีพระอีกองค์อะครับเหมือนขุนแผนเลยครับ
เป็นเนื้อดินเป็นพระกลับหัวพ่อผมบอกว่าเปนพระมเหศวรแต่ผมดูในเวปมาก็ไม่เหนจะเหมือนเลยครับ
ไว้วันหลังผมจะถ่ายรูปมาให้ชมนะครับ
อาจจะไม่ชัด100นะครับเพราะกรอบแตกและน้ำเข้าด้วย
วันหลังนะครับว่างเด๋วจะเอารูปมาลง

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 07:57:11 »
  อ่านแล้วเหนื่อยใจแทนเพื่อนๆพี่ๆในนี้กันเนาะ  :075:
แต่ก็อย่างว่าครับ บางอย่างก็ต้องปล่อยให้มีบทเรียน ถึงจะเข้าใจ
ก็อยากให้น้อง เข้าใจคำสอนเรื่องศีล 5 ทั้ง 5 ข้อก่อนนะครับ
เพราะสิ่งดีๆที่เราจะได้มานั้น ต้องไม่ขัดกับหลักปฏิบัติพื้นฐาน
แล้วจะเข้าใจ ว่าทำไมพี่ๆ ในนี้ เค้าถึงพยายามเตือน   :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2553, 08:00:06 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 12:48:05 »
 :002: กระทู้นี้โต้วาทีกันมัน เลย (ล้อเล่นนะครับ) พระที่คุณบอกว่าเป็นพระกลับหัวอ่ะ มีอย่างเดียวครับ คือ พระมเหศวร ก็มีหลายแบบ ดูๆเอาในเน็ต ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2553, 12:48:42 โดย guygra0000 »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12 พ.ค. 2553, 01:04:22 »
แบบนี้เรียกว่า แขวนไว้เป็นตัวช่วยมากกว่า สรณะที่พึ่ง ที่ระลึก   :095: :095:

เต็มที่ไปครับ ลางเนื้อชอบลางยา คนชอบพรายเดี๋ยวก็ต้องมาชอบพระ  และคงแยกแยะได้เองว่า แบบไหนดีกว่ากัน

ตอนนี้ เพลิดเพลินกับพี่พรายไปก่อนก็ได้ครับ  เข้าใจดีว่า แรงแค่ไหน  :095: :095:

ออฟไลน์ อ่างทอง

• จตุตถะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเรา
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14 พ.ค. 2553, 09:22:12 »
วัดพระบทาอยู่ที่ไหนคับ..

จะได้ไปบูชามาใช้คับ

อยากได้..  ขอบคุณ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 04:03:55 »
ได้ของดีใว้ไช้แล้วละครับ..รักษาให้ดี..ชอบใครชอบมัน.. :053:
ผมก็ใช้ขุนแผนที่มีผงกระดูกผีตายทั้งกลมเป็นส่วนผสมเหมือนกัน แต่เป็นสายหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่... :016:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 12:44:21 »
อยากทราบอีกอะครับว่า
ถ้าผมนำท้าวเวสสุวรรณมา
ไว้ด้วยกันจะเป็นอะไรรึเปล่าครับ
ตอบด้วยนะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 12:52:18 »
 :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086: :086:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 01:15:24 »
อย่าไว้รวมกันครับ

ผีกลัวพระเวสสุวรรณ

แยกเลยก้อดีครับผม ๆ ฮุฮุ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 02:25:07 »
สายพลาย  ศพ ตายโหง  แน่นอน ขลังๆ

แต่ต้องทำบุญเยอะๆๆแล้วกัน องค์นี้  มีจิตวิญญาณ

วันไหนจิตอ่อนๆๆ คงแย่ ไม่สบาย น่าดู  แต่ขลังมาก :015: