ผู้เขียน หัวข้อ: สร้อยสังวาลย์ พระอาจารย์เดช เชียงรายครับ  (อ่าน 10993 ครั้ง)

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
สร้อยสังวาลย์ พระอาจารย์เดช เชียงรายครับ
พึ่งไปลงมาม่ะวานอ่ะครับ อิอิ
กำ โพลสรูปไม่ขึ้นงง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2553, 10:06:15 โดย Nu_K_Jang »

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
วิธีโพสรูปลองคลิ๊ก...แล้วศึกษาดูตามลิงค์ข้างล่างดูครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2553, 10:47:27 โดย กระเบนท้องน้ำ »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
ลองใหม่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2553, 11:16:57 โดย Nu_K_Jang »

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
อยู่อำเภออะไร บ้านอะไร  ต.อะไรครับท่าน  ขอข้อมูลหน่อย
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยดีนะครับ สังวาลย์พระเจ้า 16 พระองค์เสียด้วย :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
ครูบาเดช วัดป่าบง จ.เชียวรายรึเปล่าครับ

ถ้าใช่

กราบนมัสการครูบาด้วยครับ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
สวยงามครับ แดงแจ๋เลยนะครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: สร้อยสังวาลย์ พระอาจารย์เดช เชียงรา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 09:42:01 »
สวยงามมากเลยครับ

เป็นหนึ่งในยันต์ที่ผมชอบด้วยครับ  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2553, 09:42:12 โดย SIC »

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวยงามมากครับ อยากได้บ้างจังเลย

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยดีคับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ DICKIES

• ตติยะ
    • MSN Messenger - limpgigolo@hotmail.com
    • อีเมล
ขอข้อมูลด้วยครับ ว่า พระอาจารย์เดช อยู่ที่ไหนหรอคับ
--คนเจียงฮายคับเน้อ--

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอข้อมูลด้วยครับ ว่า พระอาจารย์เดช อยู่ที่ไหนหรอคับ
--คนเจียงฮายคับเน้อ--

อยู่ แม่จัน ครับ วัดป่าบง ครับ
ถ้าสนใจครั้งต่อไป ไปสักตวยกั๋นก่อครับ
PM มาคุยกั๋นก็ได้ครับ เดี๋ยวโทรคุยกั๋นครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อยู่อำเภออะไร บ้านอะไร  ต.อะไรครับท่าน  ขอข้อมูลหน่อย

หมูสเต๊ะ... ตำแหน่งสร้อยสังวาลย์ยังได้ว่างหรือเปล่า.. ลงมากรุงเทพฯ สิ้นเดือนมะ..มา..

cho presley       

ออฟไลน์ DICKIES

• ตติยะ
    • MSN Messenger - limpgigolo@hotmail.com
    • อีเมล

หลังของผมเน้อ

ออฟไลน์ thongkam12

• You'll never walk alone
  • ตติยะ
  • หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง
อยากทราบว่าอยุ่สายเดียวกับหลวงพ่อเปิ่นด้วยหรือป่าวครับ บังเอิญว่าตอนนี้ผมมาทำงานประจำอยู่ที่ อ.เมือง จ.เชียงรายอ่ะครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

อักขระสวยคมเข้มมาก
งามขนาด ครับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
อยู่อำเภออะไร บ้านอะไร  ต.อะไรครับท่าน  ขอข้อมูลหน่อย

หมูสเต๊ะ... ตำแหน่งสร้อยสังวาลย์ยังได้ว่างหรือเปล่า.. ลงมากรุงเทพฯ สิ้นเดือนมะ..มา..
ครับพี่  ต้องถามพี่ชายก่อนครับ  ว่าจะลงไปหรือไม่ครับ  ยังไงผมว่าต้องหาข้อมูลให้ได้ครับ
รักษาสุขภาพนะครับ...สุดท้ายที่  Khalong
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2553, 11:00:37 โดย Naraphat »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

หลังของผมเน้อ

อักขระขลัง สวยดีครับ

อยากทราบว่าอยุ่สายเดียวกับหลวงพ่อเปิ่นด้วยหรือป่าวครับ บังเอิญว่าตอนนี้ผมมาทำงานประจำอยู่ที่ อ.เมือง จ.เชียงรายอ่ะครับ

สายพ่อเที่ยง อาจารย์ทอง ตลาดพูล ครับ

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
ท่านเรียนจาก อ.มณี สายทองดีครับ ในสายท่านพ่อเที่ยงน่วมมานา

และวิชาทางเหนือก็เรียนจากพ่อหนานตั๋นครับ

ออฟไลน์ kinglove2535

• ตติยะ
ผมก็ว่าจะไปนะครับ

แต่กลัวค่าครูแพง

แต่อยากได้มานานละครับ

PMทำยังไงหรอครับ

อยากรู้จิงๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมก็ว่าจะไปนะครับ

แต่กลัวค่าครูแพง

แต่อยากได้มานานละครับ

PMทำยังไงหรอครับ

อยากรู้จิงๆ

PM ไปหาแล้วนะครับ (ก็คือส่งข้อความนั้นละครับ)