ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องหนักใจ (เพื่อน)  (อ่าน 1792 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เรื่องหนักใจ (เพื่อน)
« เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 08:02:49 »
คือ ผมมีเพื่อนอยู่ คนนึงอะนะครับ
คือ มันเป็นคน มีความรับผิดชอบสูง มันเป็นคนที่ไม่ค่อยโต้ตอบใคร เวลาใครล้อหรือ แกล้ง มัน
เรื่องมันก็มีอยู่ว่า พอ สถาบันผมเปิดมาได้ วันแรกเลย มันก็เดินมาบอกผมว่า กุฆ่าคนมา 30 คน มึงไม่เชื่อกุหรอก
ถ้ามึงอยากให้ใครตาย มึงบอกกุกุจะทำให้มันตายเอง ผมก็บอกไปด้วยความขำๆว่า แล้วมึงไม่ติดคุกหรอวะ
มันบอก กุพูดไปมึงก็ไม่เชื่อ พอตกกลางวันเพื่อน ผมอีกคนนึงไปบอกมันว่า เห้ย ฆ่ากุทีสิ สักพักมันเดินไปที่ แผนกครัว เอามีดมาไล่แทงเพื่อน
ผมที่ท้ามัน เพื่อนผมมันก็วิ่งหนีสิครับ จะยื่นอยู่ทำไม เพื่อนๆต่างตกตะรึงกับอาการณ์ของไอนี่ว่ามันเป็นบ้าอะไร อยุ่ๆเอามีดมาไล่แทงเ้พื่อน
ผมก็เริ่มตะเอ๊ะใจว่า มันไม่ทำอะไร มา พอตกเย็นมันบอกกับผมว่า ถ้าพวกมึงอยากได้อะไรให้ขอมามันให้ได้หมด มันก็มีเพื่อนผมคนนึง ทะลึ่งบอกไปว่า งั้น มึงไปลาออกสิ มันก็ไม่ได้พูดอะไร พอวันรุ่งขึ้นมันขึ้นไป บอก อ.ว่า อ.ผมขอลาออกไป บวช ผมจะถูกหวยพรุ่งนี้ 60 ล้าน
ผมบันลุ จากทางนี้แล้ว ผมรู้ทุกเรื่อง แล้ว พอดี อ.สังเกดไปเห็นที่แขน มันว่ามีรอยมีดกรีด อ.ก็ถามไปว่า แล้วแขนไปทำอะไรมา
มันบอกว่า ผมมีร่าง ผมให้ร่างกับน้องไปน้องมันรบหลู่ ของเลยกลับมาทำในตัวผม รอยพวกนี้มันขึ้นมาเอง แต่พอ อ.ออกไปสำรวจถามเพื่อนๆ
เพื่อนๆบอกว่า เห็นกับตาว่ามันเดินไปเอามีัดมากรีดข้อมือ เอง อ.เลยเดินกลับมาถามว่าแล้วคิดดีแล้วหรอ มันบอกว่าดีแล้วครับ
เนี่ย พวกร่างผม กุมาร วิญญาณ ต่างๆ รอผมอยุ่ด้านหลังผม อ.เค้าเองก็ กลัวๆ พ่อแม่ ของมันก็โทรมาบอกว่า ลูกชายโดนข้างบ้านเล่นของใส่หรือป่่าว ข้างบ้านมัน เป็นเหมือนพวกเล่นของ เห็นลูกชายว่าไปรับขันอะไรมาเนี่ยแหละ พ่อแม่เค้าก็ว่ามาแบบนี้ พอมาวันรุ่งขึ้นอีกวัน ไอเพื่อนผมคนที่โดนมันไล่แทง คนที่ท้ามันวันแรก ก็ล้มไม่สบาย มา3 วันแล้ว จนถึงวันนี้ ผมก็ยังไม่ได้เจอเพื่อนผม คนนั้น เลย

คือ อยากจะถามเพื่อนๆ ว่า คิดอย่างไรกับเพื่อนผม เกิดอะไรขึ้นกับเพื่อนผมคนที่มันหลอนๆ ไป ก่อนหน้านี้ 3 เดือน มันยังดีๆ ไม่มีอาการณ์
เรื่อง เวทมนต์ อะไรเลย หรือแม้ กระทั้งเรื่อง จิตรหลอน มันก็ไม่มี แล้วจู่ๆ ก็เกิดเรื่องขึ้นอะครับ วอนเพื่อนๆพี่ๆแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

ขออภัยที่มีคำไม่ สุภาพ อยู่ครับไม่ได้มีเจตนา จะ หยาบคาย แต่อย่างใดเพื่อความสะดวกและเข้าใจง่ายของเพื่อนๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2553, 08:05:49 โดย ตั้นคนเมืองโอ่ง »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: เรื่องหนักใจ (เพื่อน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 09:39:34 »
เบื้องต้น แนะนำให้รีบไปพบแพทย์ทางจิตเวช โดยด่วน

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 09:43:53 »
ด้วยความเคารพครับ
   เห็นด้วยกับท่านโองการครับ
ขออนุญาต
  เอาเป็นว่าเจ้าของกระทู้
     แนะนำไปที่โรงพยาบาลจิตเวชด่วนเลยครับ
เค้าจะตอบคำถามได้เองว่่างอาการแบบนี้เป็นอะไรอย่างไร
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 09:56:47 »
เห็นด้วยกับพี่ๆข้างบนเลยครับ  จิตเวชดีที่สุด

เชื่ออย่างใช้ปัญญา ไม่งมงาย มีเหตุมีผลเป็นองค์ประกอบ ลองไปพบแพทก่อนดีกว่าครับ
ถ้าหายแล้วพาไปทำบุญ อยู่ในศิล ในธรรมช่วยได้ครับ
ก็ไม่ได้เถียงนะครับ ว่าของพวกนี้ไม่มี แต่ เวอร์ชั่นแบบเพื่อนคุณนี่มันก็เกินไปและครับ เหอๆๆ ล้น

ส่วนคนที่ไม่สบาย ไม่แปลกหลอกครับ
1อาจตกใจ
2.ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงเดี่ยวร้อนเดี่ยวฝน ให้เพื่อนคนที่ไม่สบายไปหาหมอกินยาเดี่ยวก็หายครับ

แล้วสรุปถูกหวยปะ 60 ล้านหนะ ครับ อิอิ

ผมบันลุ

แล้วคุณบันลุอะไรเหรอครับ เหอๆ งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2553, 10:04:03 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 10:57:54 »
เบื้องต้น แนะนำให้รีบไปพบแพทย์ทางจิตเวช โดยด่วน
ด้วยความเคารพครับ
   เห็นด้วยกับท่านโองการครับ
ขออนุญาต
  เอาเป็นว่าเจ้าของกระทู้
     แนะนำไปที่โรงพยาบาลจิตเวชด่วนเลยครับ
เค้าจะตอบคำถามได้เองว่่างอาการแบบนี้เป็นอะไรอย่างไร
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ เรียนคุณพ่อคุณแม่ของเพื่อนรีบพาไปด่วน ก่อนที่จะเป็นมากกว่านี้ครับ อาการแบบนี้ไม่น่าจะโดนของนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2553, 08:09:44 »
อืม ใช่ ครับ ผมก็ บอก อ.ไปว่า ให้พ่อแม่ เค้าพาไปหาหมอ ก่อน

ส่วน เรื่อง บันลุ มันบอกว่า มันบันลุธรรม แล้ว ครับ เหอะ ๆ ผมยังคิดเลย ธรรม บันลุกันง่ายๆขนาดนั้นเลยหรือ

ส่วน หวย ผมก็ บอกอยุ่ว่า ถ้ามึงถูก เอามาให้กุด้วยนะ ล้านนึง 5 55+ ครับ

เรื่องมันก็ แค่นี้อะครับ ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำครับ ^ ^

ออฟไลน์ slimjene

• สิ่งที่อยู่ข้างหน้าอาจไม่ใช่ทุกข์ หากแต่เป็น.ความโง่.ที่ไม่รู้จักปล่อยวางต่างหาก...
  • ตติยะ
  • Live the moment!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2553, 08:40:39 »
เอาใจช่วยนะค่ะ คิดว่าอย่างแรก ควรพาไปพบจิตแพทย์เป็นการด่วนค่ะ อาจจะรักษา ทั้งแพทย์แผนปัจจุบันและศัยศาตร์ไปพร้อมกันเพือนความสบายใจ
ที่สุดของความรักคือรักโดยไม่ครอบครอง ที่สุดของการให้คือให้โดยไม่หวังผล ที่สุดของทานคืออภัยทาน ที่สุดของคนคือการเป็นคนธรรมดาที่มีความสุข  -ท่าน ว.

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2553, 03:10:06 »
ครับ แต่ไม่น่าเชื่อสายตา ตัวเองเหมือนกันนะครับ

เวลา แค่ 3 เดือน เอง จู่ๆ ก็เปลี่ยนไปเป็นคนละคน เลย ~ ~

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2553, 03:54:17 »
เห็นด้วยครับ ไปพบแพทย์ เถอะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2553, 08:03:37 »
ตามที่บอกครับ รีบไปหาหมอดีกว่า :010:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2553, 08:04:04 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2553, 09:16:51 »
ของแบบนี้ ไม่เชื่อก็อย่าลบลู่

แต่ทางออกที่ดีก็ควรปรึกษาแพทย์
หรือไม่ก็คงใช้ ไสยศาสตร์สู้กับไสยศาสตร์หละครับ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 08:10:14 »
ลองพาไปพบแพทย์ดู เขาได้ไปลบหลุ่สิ่งสักสิทธิ์ที่ไหนบ้างหรือเปล่าบางที่อาจไปทำแล้วไม่รู้ตัวบ้างก็มี
ลองพาไปแก้ดูเดียวจะเป็นหนักกว่านี้นะครับ ไสยศาสตร์มีทั้งทางดีและไม่ดี ทำไม่ดีก็เขาตัวเองได้นะครับ