ผู้เขียน หัวข้อ: จัดชุดแบบนี้มีปัญหาไหมครับ  (อ่าน 1854 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
จัดชุดแบบนี้มีปัญหาไหมครับ
« เมื่อ: 01 ก.ค. 2553, 11:59:15 »
 จะแขวนสร้อย 2 เส้น

เส้นที่ 1 แขวนพระคณาจารย์แบบทั้วไป ( สายหลวงปู่ทวด กับ เขาอ้อ )
เส้นที่ 2 เป็นตะกรุด 9 นางนอน ครูบาเลิศ

ผมคิดว่าน่าจะได้น่ะครับก็เหมือนแขวนนางพิมพ์แยกเส้นกับแขวนพระ
อยากฟังความเห็นของสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ  ขอบคุณครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: จัดชุดแบบนี้มีปัญหาไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ค. 2553, 07:45:28 »
จริงๆก็ได้นะครับ

แต่ถ้าเป็นผม จะเอาตะกรุดคาดเอวนะครับ

เพราะเป็นเครื่องรางเสน่ห์ครับ คือผมคิดว่าถ้าเอาไปแขวนเท่าพระจะดูไม่ค่อยเหมาะนะครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: จัดชุดแบบนี้มีปัญหาไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ก.ค. 2553, 08:24:24 »
 :059:ได้นะคับ ผมเห็น ทำ กัน ตั้ง หลายคน

แขวนพระกับตะกรุดอะคับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.ค. 2553, 07:27:48 »
จะแขวนสร้อย 2 เส้น

เส้นที่ 1 แขวนพระคณาจารย์แบบทั้วไป ( สายหลวงปู่ทวด กับ เขาอ้อ )
เส้นที่ 2 เป็นตะกรุด 9 นางนอน ครูบาเลิศ

ผมคิดว่าน่าจะได้น่ะครับก็เหมือนแขวนนางพิมพ์แยกเส้นกับแขวนพระ
อยากฟังความเห็นของสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ  ขอบคุณครับ  :054: :054: :054:

จริงๆก็ได้นะครับ

แต่ถ้าเป็นผม จะเอาตะกรุดคาดเอวนะครับ

เพราะเป็นเครื่องรางเสน่ห์ครับ คือผมคิดว่าถ้าเอาไปแขวนเท่าพระจะดูไม่ค่อยเหมาะนะครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมเห็นด้วยเลยครับ ควรแยกครับ เหมือนเอานางกวักวางคู่กับพระบูชาบนหิ้งเลยครับ แล้วแต่จะคิดนะครับ ส่วนตัวคิดแบบนั้น

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 04:05:07 »
ผมก็ว่าน่าจะแยกกันะครับ :090:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 03:53:22 »
9นางนอนเป็นเสนห์ ระดับเอวดีกว่าครับ เอวลงไปให้ผลชัดเจนครับ สำหรับผมนะ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็