ผู้เขียน หัวข้อ: ปลอมไม่ปลอมดูอย่างไรค่ะ  (อ่าน 1446 ครั้ง)

ออฟไลน์ vorasupah

• ว ร สุ ภ า ๙ : Sins Made a Sinners...
  • ทุติยะ
  • **
  • Life is full With WondersLife is full with Sinners
ปลอมไม่ปลอมดูอย่างไรค่ะ
« เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 08:52:41 »
อยากทราบ ว่าจะรู้ได้อย่างไรว่า พระหน้ากากเสือ หลวงพ่อเปิ่น รุ่นนั่งปืนเป๋นของจริง
มีข้อสังเกตยังไงค่ะ พอดีเป็นเด็กมือไหม่ดูไม่เป็น ค่ะ :008:
LIfe's hard, Life is bitter...It's the way of Circle of Life...its up to u..Whats u choose to do, Whats u choose to be...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ปลอมไม่ปลอมดูอย่างไรค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 09:14:46 »

รุ่นนี้หรือเปล่าครับ ยังไม่มีปลอมหรอกครับ  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ vorasupah

• ว ร สุ ภ า ๙ : Sins Made a Sinners...
  • ทุติยะ
  • **
  • Life is full With WondersLife is full with Sinners
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 11:19:59 »
ทำไมของพี่ไม่มีห่วง บนเหรียญ แต่ของหนู มีห่วงใว้ห้อยสร้อยอ่าค่ะ

ออฟไลน์ robertopee

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 04:09:45 »
ฝากด้วยอีกครับ อยากรู้ว่าดีไหม[

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2553, 04:11:58 โดย robertopee »

ออฟไลน์ robertopee

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ค. 2553, 04:12:55 »
ต่ออีกรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2553, 04:23:07 โดย robertopee »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 01:11:12 »
ความคิดเห็นสำหรับพี่น้องนะครับ

พระสวยนะครับ พระน่ะอย่างแรกคือเราหาที่ได้รับจากมือท่านจะถือว่าแท้ได้
ถ้าไม่ได้รับไปเช่าที่วัดจากพี่ๆที่สนิทยังพอเชื่อได้ แต่ถ้า หลวงพ่อ ละสังขารไปแล้วก็ให้เล่นรุ่นที่ไม่ดังแต่ทันท่านครับ
จะได้ไม่เสียความรู้สึก รุ่นที่ปลอมเยอะมากของวัดบางพระคือ
เหรียญหลวงพ่อเปิ่นปี19 เพราะหลักหมื่น ไปแล้ว
หน้าเสือใหญ่ นีก็มีปลอม
อาเสี่ยฝังพลอย นี้ก็มีปลอม

หน้าเสือเล็กไม่ค่อยปลอมครับ อืมมีข้อที่น่าสนใจคือ คม-ชัด-ลึก  คมไม่เลือน หูตากระพริบ  ชัดอักขระทุกตัว ลึก ไม่ตื่น  ไม่เลือนครับ ส่วนรุ่นที่นิยมทำเลียน ดูจุดตำหนิเยอะครับ ซึ่งพี่น้องที่ท่านชำนาญอาจแนะนำได้ดียิ่งขอบคุณครับ

ก่อนไปเช่าไปกราบสรีระหลวงปู่ที่กุฎใหญ่ก่อนครับ แล้วบอกว่าลูกมาช้าแต่ศรัทธาหลวงปู่อยากมีของหลวงปู่ไว้เป็นศิริมงคลครับ หลวงปู่รักและศิษย์ทุกคน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2553, 01:13:08 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 07:53:34 »
สวัสดีครับ ตามที่รู้มาพระชุดหลวงปู่บุญเก๊ทั้งหมดเลยนะครับ ห่างมากครับ ต้น พระงาม
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย