ผู้เขียน หัวข้อ: พุทธคุณน้องๆสมเด็จ แต่ ราคาเบาแบบบางพระ หรือเราลืมไปแล้ว ของดีของเรา  (อ่าน 1940 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
พี่น้องบางพระที่รักทุกท่าน และที่เคารพด้วย กราบนมัสการคุณอาจารย์ที่ประสิทธ์ยันต์ อักขระสู่ผิวกายข้าพเจ้าทุกท่านด้วยขอรับหายไปนาน แต่ไม่ได้ทิ้งไปไหน บางท่านอาจสงสัยว่า ทำไม ต้องบอกเช่นนั้น เราชาวบางพระทุกท่าน เราทราบกันดีว่า
หนึ่งในของดี ที่เรารู้กัน คือยันต์หอมเชียง เข้าจ้าว เข้านาย เข้าผู้ใหญ่ เข้าสาว ดียิ่งนัก ดวงอับรับแต่ทุกข์กลับพลิกผันอย่าง
ไม่คาดฝัน ช้านะ แต่ชัว เดินทางใกล้ไกล พกติดไว้สะดวก ฉับไว ใครๆก็เมตตา

เมตตานี้ดีนัก เป็นความสงสาร เห็นอกเห็นใจ อยากที่จะให้เรา พ้นจากทุกข์ (สิ่งที่เราขอให้เขาช่วยน่ะ) ไม่ได้วิเศษณ์วิโส
เกินกว่าพระกรุ หรือพระ เบญจภาคี แต่ที่เรามั่นใจได้คือ (แท้) สมัยนี้ทำปลอมแนบเนียนมาก ทำเหมือนเป๊ะ
ถามว่าทำไมคนนิยมเล่นพระเก่า
1.1 บารมีผู้สร้าง -คนธรรมดาไม่มีกะตัง ไม่มีบารมีสร้างพระยากนะ ได้พระโบราณมาต้องเก็บให้ดีครับ อาจโดนโขมยหรือโดนลงโทษถ้าเก็บของเขาหรือท่านไม่ดีเรื่องจริงโดนเองมาแล้วครับ

1.2 การปลุกเสก เป็นไตรมาส เป็นปีๆ บางอย่างก็ใส่ภาชนะไว้ในอุโบสถ ปลุกทุกวัน 3เวลาไปในตัว ถึงได้ขลังและทนนาน

1.3 จิตตผู้ปลุก และศีล ความเคร่งของวิชาโบราณ ไม่มีกิเลสมากเหมือนทุกวันนี้ ศีลจานุวัตรบริสุทธิ์ผุดผ่อง พระบางรูปก็ถือพรหมจรรย์ แต่แรกคลอด ถึง มรณะภาพ ยังไม่นับตบะที่แรงกล้า ที่ทำให้เกิดความขลัง และวัตถุมวลสารที่สร้างอีก
ก่อเกิดความนิยมของคนสมัยใหม่ ในวงกว้างและไม่พอต่อความต้องการของตลาด เกิดการปั่นราคา และนำมาซึ่ง
ของจีนแดง เอิ๊ย หลวงพ่อ Coppy

เล่าคร่าวๆพอเดี๋ยวจะพานเบื่อเสียก่อน
ในปัจจุบัน..อันน่าเศร้า
สมเด็จ องละ25บาท หมกดิน3เดือนแล้วขุดขึ้นมาจำหน่าย ตกทอดมาถึงซียน เติม 0 ไปอีกระดับ เพิ่ม00  พอขึ้นห้าง 000 ตามชอบใจ โอ้ว..พระแท้

แล้วทำไมต้องหอมเชียงล่ะ เพราะ พุทธคุณเมตตา ที่ชัดเจน ไปไหนก็ราบรื่นผู้ใหญ่ก็เอ็นดูสงสาร สะดวงน่ะว่างั้น มีครบใน
หอมเชียงดอกเดียว ถ้าไม่เชื่อ ลองหามาแขวนครับ ที่กุฎยังพอมีนะ ทันหลวงปู่ก็ดี ไม่ทันก็ใช้ได้ ขอให้ผ่านพิธีปลุกเสก
มาจากวัดบางพระ ก็ถือว่าใช้ได้แล้ว

(รุ่นที่ทันหลวงพ่อเปิ่นถ้าพี่น้องอยากจะตุนไว้ขาย ก็ให้นึกถึงตอนที่เรา อยากได้แล้วมีคนที่ตุนไว้แล้วขายเรา อย่าเอากำไรเขามาก หรือให้ดีก็ขายให้เฉพาะพี่น้องบางพระเราก็จะดีมากๆ ใจเขา ใจเรานะนึกถึงวันแรกที่เรารู้จักหลวงปู่แล้วไม่มีของหลวงปู่เลยมาถึงวัดเจอเพื่อน เพื่อนแนะนำว่าเฮ้ยไปเช่านี้ดิทันหลวงปู่ไปถามที่กุฎเผื่อยังมีเหลือ..ก็ได้มาราคาไม่แพงนักก็สุขใจ)
ก่อนกลับก็กราบลาหลวงปู่ที่ศาลาใหญ่ขอพรท่านก็สุขใจแล้วครับ...ของดีวัดเรานะ อย่าให้คนนอกเขามาเอาไปหมด แล้วเราอด จะเสียดายแทน
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์นี้ ครูอาจารย์ท่านว่า มีดีที่ตัวยันต์อยู่แล้วครับ เป็นมงคลสำหรับผู้พกติดตัว สม่ำเสมอ ถ้าเราไปไหน สะดวกราบรื่น
เข้าพบใครขอความช่วยเหลือใดก็ได้รับความเมตตา ร่วมมือสนับสนุน ไปหานาย นายครับ งี้ๆ เสนอไปวันดีคืนดี
นายเรียกไป เอ้า ...น่าสนใจนะ ลองอธิบายมาสิ ...ก็ได้โอกาส  ทำไมถึงมาสนใจหอมเชียงเหรอ
ก็ถ้าเรามีมหาอำนาจมีคนกลัว น่ะมันก็ดีนะ ถ้าเราเป็นใหญ่ แต่ถ้าเป็นผู้น้อย ต้องใช้เมตตา ให้ผู้ใหญ่เขาเมตตาเราช่วยเหลือเรา สนับสนุนค้ำจุนเรา คงหนีไม่พ้นหาพระดีๆ แพงๆ ซึ่งมีหลายท่านนะ หมดไปเยอะ แต่ก็ยังไม่พบ
ถึงเสนอว่า ให้ลองหาเมตตา แบบ ช้าแต่ชัดเจน มาใช้ก่อนเพื่อจะได้ หาที่เหลือที่อยากได้ให้ง่ายขึ้นไปอีก ทีละขั้นๆ

ถ้าพี่น้องชอบสมเด็จ ลองหาพระสมเด็จที่มีรุ่นให้ถนัดๆก่อน ให้ได้คำว่าแท้สากล แล้วค่อยไล่ศึกษาพระกรุ ยังพอมีแวว
เล่นทีละสายแบบที่มีครูอาจารย์ท่านแนะนำผมมา จะไม่สับสน และไม่โดนเยอะ(ผมโดนเก๊เป็นกิโลจริงๆ)

เอาเมตตาให้มีก่อนหอมเชียงนี้แหละเมตตาการงานดีนัก ลองใช้ดูแล้วค่อยมาบอกเล่าประสบการณ์กัน

วัตถุมงคลใดๆล้วนดีหมดแต่ วัตถุมงคลใดล่ะที่ดี และเราก็ดีพอกับท่าน คือแขวน หรืออาราธนามา พึ่งพุทธคุณท่านแล้ว
เกิดผลดีกับชีวิตเราในทางที่น่าพอใจหรือเรียกว่าเห็นผลชัดเจน นั้นแลจึงเรียกว่าดีหรือ "เราเหมาะสมที่จะใช้"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2553, 02:05:33 โดย peachsama »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยันต์นี้ ครูอาจารย์ท่านว่า มีดีที่ตัวยันต์อยู่แล้วครับ เป็นมงคลสำหรับผู้พกติดตัว สม่ำเสมอ ถ้าเราไปไหน สะดวกราบรื่น
เข้าพบใครขอความช่วยเหลือใดก็ได้รับความเมตตา ร่วมมือสนับสนุน ไปหานาย นายครับ งี้ๆ เสนอไปวันดีคืนดี
นายเรียกไป เอ้า ...น่าสนใจนะ ลองอธิบายมาสิ ...ก็ได้โอกาส  ทำไมถึงมาสนใจหอมเชียงเหรอ
ก็ถ้าเรามีมหาอำนาจมีคนกลัว น่ะมันก็ดีนะ ถ้าเราเป็นใหญ่ แต่ถ้าเป็นผู้น้อย ต้องใช้เมตตา ให้ผู้ใหญ่เขาเมตตาเราช่วยเหลือเรา สนับสนุนค้ำจุนเรา คงหนีไม่พ้นหาพระดีๆ แพงๆ ซึ่งมีหลายท่านนะ หมดไปเยอะ แต่ก็ยังไม่พบ
ถึงเสนอว่า ให้ลองหาเมตตา แบบ ช้าแต่ชัดเจน มาใช้ก่อนเพื่อจะได้ หาที่เหลือที่อยากได้ให้ง่ายขึ้นไปอีก ทีละขั้นๆ

ถ้าพี่น้องชอบสมเด็จ ลองหาพระสมเด็จที่มีรุ่นให้ถนัดๆก่อน ให้ได้คำว่าแท้สากล แล้วค่อยไล่ศึกษาพระกรุ ยังพอมีแวว
เล่นทีละสายแบบที่มีครูอาจารย์ท่านแนะนำผมมา จะไม่สับสน และไม่โดนเยอะ(ผมโดนเก๊เป็นกิโลจริงๆ)

เอาเมตตาให้มีก่อนหอมเชียงนี้แหละเมตตาการงานดีนัก ลองใช้ดูแล้วค่อยมาบอกเล่าประสบการณ์กัน

วัตถุมงคลใดๆล้วนดีหมดแต่ วัตถุมงคลใดล่ะที่ดี และเราก็ดีพอกับท่าน คือแขวน หรืออาราธนามา พึ่งพุทธคุณท่านแล้ว
เกิดผลดีกับชีวิตเราในทางที่น่าพอใจหรือเรียกว่าเห็นผลชัดเจน นั้นแลจึงเรียกว่าดีหรือ "เราเหมาะสมที่จะใช้"

หัวข้อนี้เกิดจากประสบการณ์จริง  ผลที่เกิดขึ้นจริงในชีวิต ของข้าพเจ้าซึ่งก็ต้องยอมับว่าส่วนหนึ่งมาจาก ตะกรุดหอมเชียง
วัดบางพระเรานี้แหละ

1.1 การเข้าพบ professor ในการทำ individual studdy หรือ วิทยานิพนธ์ ก็ง่ายขึ้น จากที่ไม่มีคิวก็ได้รับเมตตาบ่อยขึ้น
1.2 การพบผู้ใหญ่ หรือครูอาจารย์ก็ได้รับความเมตตาจากท่านมากขึ้น
1.3 ถ้าผิดพลาดบางอย่างก็ อภัยกันได้ ง่ายขึ้น
1.4 มีคนยิ้มให้มากขึ้นแหะ ...แปลกดีๆ
1.5 เดินทางสะดวกดีนะ
1.6 ดวงที่ไม่มีทีท่าว่าจะขึ้นก็ กลับดีขึ้นทีละนิดๆ
1.7 ความรักที่ เหมือนจะไม่ลงรอยก็ มีแววแหะ ไม่ไช่เสนห์แต่เขาก็เห็นใจเราขึ้นนะ
1.8 ปัญหาที่ขมวดปมแก้ไม่ได้แน่ๆ ก็ค่อยๆโล่งแหะ

ล่าสุด วางไว้บนโต๊ะก็หายไป...เสียดายแท้ๆ
ถ้าเครียดมากๆโกรธง่ายมากๆ หาพระพรหมหลวงปู่ดู่ รุ่นไหนก็ได้เนื้อดินก็ได้ ไม่ต้องแพงเอามาแขวน จะได้สติมากขึ้น
จะมองจุดที่ต้องแก้หรือทำผิดได้ชัด และเราจะหาทางแก้ไขได้เรื่อยๆ โดยไม่โกรธ หรือโกรธน้อยลง ลองแขวนดูครับ

นึกเล่นๆ วันไหน ใครเล่นไฟมากๆ กินยาไม่หายก็ ลอง มาเอาเท้าแช่น้ำเล่นกันก็แก้เครียดดีครับ
ปล สาวๆ หนุ่มๆท่านใดอยากลดน้ำหนักโดยยาระบาย กินยาขม หรือยาหวานน้ำเต้าทอง สัก5เม็ดรวดแล้ว กลิ้งไปกลิ้งมารอสักพัก ท่านจะถ่ายแบบ สุขใจ ...โล่งแน่ครับ กินแล้วอย่าไปไหนนะ นอนรอถ่ายได้เลย อิอิ  :016:

การนอนดึกทำให้ผิวพัง รังสีคอมทำให้เกิดฝ้าหน้าคล้ำ และ เกิดหลุมๆ บนหน้า การแก้ไม่ไช่เอาแป้งเค๊กมาโปะ แต่หมายถึงการรักษาผิวจ้าเช่น ยกกระชับ หรือกระชับรูขุมขนนั่นเอง

ปอดไม่ดีหรือมีการไอ พยายาม เลี่ยงนม อย่าอาบน้ำดึก หรือ ก็อย่ารดน้ำที่หน้าอกให้รดที่หัวลงมา
ไอมากไปซื้อ น้ำมันมะพร้าวคั้นเย็น มาอมกลั้วคอ แต่อย่าคาย อมไว้5นาทีคายลงดิน แล้วอมใหม่ อีก15นาทีทำแบบเดิม คาย มันจะดึงเชื้อโรค

คิดง่ายๆเชื้อโรคอยู่ในรูปไขมัน น้ำไม่สามารถรวมกับไขมันได้ จึงใช้ไขมันไปดึงไขมันออกมา มันดีแต่ต้องขยันอม 3เวลาก็จะดี

ไอ ท้อง ปอดอ่อนแอ ต้องบริหารท้องบริหารปอด
กินชา+แอนติบอดี้ ไปสู้กับเชื้อโรคหวัด
น้ำผึ้ง+ความแข็งแรง ไปสู้กับเชื้อโรค
น้ำธรรมดา ดีกว่าไม่กิน แก้คันคอ เพิ่มความชุ่มชื้น
ถ้า
ทนไอ ไม่กินอะไรกินแต่ยา ทรมานดีครับ แต่ ยามักมีผลข้างเคียงเสมอ

การไอการเจ็บป่วย เป็นสัญญาเตือนว่า อย่างน้อยเราก็รู้แล้วว่าร่างกายเราต้องการการดูแล ต้องการ
การออกกำลังกายแล้วนะ

ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว แต่ถ้าไอไป ท่องไป คงจะมีแต่เสียงไอที่เข้าหัว ครับ ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้อง

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ อยากได้มั่งจัง

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่เห็นซะนานแต่ยังมีดีมาฝากทุกครั้ง ขอบคุณครับ โชคดีที่เมื่อต้นปีผมก็ได้หอมเชียงมา 1 ชิ้น จากวัดครับ ยอมรับว่าดีขึ้นจริงๆ ถึงช้าก็เห็นผลชัดเจน  วัถถุมงคลของผมที่มีอยู่ที่มาจากน้ำพักน้ำแรง ก็มาจากวัดบางพระทั้งหมด วัดหนองกรับของหลวงพ่อสาคร ก็มีบ้าง เพราะอยู่แถวๆนั้น นอกนั้นก็มรดกตกทอด เก็บบนหิ้งไว้บูชา  ไว้ให้ลูกหลานกราบไหว้ในอนาคต วัตถุมงคลดีๆหายากมากสมัยนี้ มีเงินก็ใช่ว่าจะได้ ต้องมีวาสนาด้วย นะ นานาจิตตัง  :001: