ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาการทางโบราณ  (อ่าน 3946 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
คาถาการทางโบราณ
« เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 03:48:05 »
สั้นๆใช้ภาวนาเฉพาะหน้า ก่อนพบคน ออกเสียงให้ได้ตามนี้ครับ

<<ภาวนาก่อนจะพบคนที่จะเป็นมิตรกับเขาให้กลั้นหายใจ แล้วท่องในใจว่า>>
มิตติจิตตัง ญะติลักขะณัง อะหังโสตังอะหังโสอะ นะโมพุทธายะ  

<<ภาวนาก่อนจะพบคนหรือสิ่งที่เราจะต้องสู้ ให้กลั้นหายใจ แล้วท่องในใจ>>
นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง

ได้จากลุงที่เป็นนายช่างการทางสมัยผมสะสมของโบราณ ลุงมีแค่2บทนี้แต่ลุงก็ลุยศึกรบ ศึกรัก มาทั่วประเทศไทยแล้วครับ ใช้ท่องสมัยมัธยมครับ ใช้ได้ผลดีมาก

ถ้าไปที่หมาดุๆ แล้วกลัวนะแทนที่จะเตะลองท่องในใจ บท มิตติ น่ะดีนะ ถ้าใช้เมตตาคุณนังอะระหังเมตตาแล้วไม่ได้ผล นะใช้บทมิตติเลย

ถ้าต้องบู้ท่อง นะมะนะอะน่ะ ดีนะชนะก่อนสู้... ข่มศัจตรูดีแท้ ถ้าใช้พญาราชสี อวังราชสีโห จะดูดุสาวจะกลัวเอา (ประสบการณ์ตรงครับ)

ใครเอาไปใช้ได้ผลดีก็ ทำบุญให้คุณลุงการทางที่ให้คาถาผมด้วยก็ดีนะครับ  ผมก็ได้มาอีกที เลยมาเล่าและแบ่งกันครับ ป้องกันการสูญหาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2553, 03:50:27 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: คาถาการทางโบราณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 11:55:03 »
ขอบคุณครับ สำหรับสิ่งที่ดีๆที่แบ่งปันกันครับ

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 09:06:13 »
พี่peachsamaครับ คือ ผมเรียนมวยไทยที่โรงเรียนเค้าสอนพอถึงเวลาจะขึ้นบนเวที

ใช้บท นะมะนะอะ ได้ไหมครับ

ถ้าใช้ได้ดีผมจะมาบอกพี่ครับ

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่ให้นะครับ

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ค. 2553, 03:35:57 »
จากความคิดของผม ผิดถูกขออภัยมา ณ ทีนี้ด้วยน๊ะครับ

ผมว่า ครู บนเวที สูงสุดแล้วครับ เมื่ออยู่บนเวที ใช้ใจเอาจะดีกว่านะครับ

ผิดถูก ขอ อภัย มา ณ ทีนี้ด้วยนะครับผม :001: :001:
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 05:14:18 »
จดแล้วครับ ขอบคุณครับ 02;
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ mpeangsa

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 04:10:16 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ supakron007

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 11:23:50 »
คาถาพระเจ้าสิบหกพระองค์ ครับ :053: :053: :053: