ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดคาถาในเน็ต ก่อนท่องก็ตั้งขัน5 บูชาเจ้าของ ก็ดีนะครับพี่น้อง  (อ่าน 19487 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ทุกวันนี้อินเทอร์เน็ตทำให้ข้อมูลปิดสมัยก่อนเปิดเผยกัน หาง่ายขึ้น คาถาอาคมก็เช่นกัน ก็มีแจกกันทั่วไป ท่องติดมั่ง ไม่ติอมั่งท่องมั่ว
มั่งบังไว้มั่ง บอกไม่หมดมั่ง ก็ต้องธรณีสารกันไป (ผิดครู) ตามน้นแลครับพี่น้อง เช่น ดวงตก ทำอะไรก็ไม่ขึ้น อารมณ์หงุดหงิดทะเลาะกันบ่อย กลิ่นตัวเหม็น สติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว ง่วงทั้งวัน นอนน้ำลายยืด เหม็นไปหมด หน้าคล้ำ ผิวคล้ำ ไม่ไช่ดำ แบบนี้ก็น่าสงสัย

วิธีที่ดีคือ ถ้าโหลดคาถามาก็เขียนๆ หรือพิมพ์ใส่เล่มเก็บไว้ พอจะใช้ก็เอาไปไว้ที่พานหน้าหิ้งพระ จุบธูปจุดเทียนบูชาครู
บูชาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บูชาครูอาจารย์ บูชาหลวงพ่อเปิ่น ขอบารมีท่านช่วย
แล้วก็เสริมด้วย บูชาครูตำหรับ ครูตำรา ครูอักขระ ครูยันต์ ครูที่รู้ชื่อก็ดี ไม่รู้ชื่อก็ดี ครูเจ้าของคาถาที่เรา ได้รับมา เป็นวาสนาที่ได้ก็ขอให้ท่อให้จำขึ้นใจให้ใช้งานให้ได้ผลมีแรงครูสนับสนุน

แล้วก็
ขอคะมาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ครูอาจารย์ ถ้าทำดหรือล่วงเกินท่านโดยไม่เจตนา
จากนั้นก็เอาน้ำ มนต์ที่มีมาใส่พาชนะเช่นขันสะอาด ท่องมนต์ทำน้ำมนต์ธรณีสาร แล้วก็แบ่งนำมนต์นั้น
ไปผสมน้ำกินก่อน  อีกส่วนก็ ผสมอาบ ทำสัก 7วัน ครับ ถ้าถือศีล5ควบคู่ไปด้วย ก็ดี

คาถาที่เราโหลดมาเนียะ โบราณเขาตีค่าดั่งทอง ผมยกตัวอย่างคาถานายช่างการทางที่ผมแจก
ก็ต้องทำ ขัน5เล็ก ไหว้ครับ ก็ดอกไม้ 5ดอก เทียนเล็ก5เล่ม (อ.บาสแนะนำครับ) ที่ให้ทำเพราะท่านเสียไปแล้ว เมื่อ20ปีที่แล้ว
เป็นมะเร็งปอดเพราะบุหรี่ และเป็นโรคไม่มีตับเพราะ พิษแอลกอฮอล์

เป็นคาถาที่ดีมากครับ โลกนี้คงจะดี ถ้ามีแต่คนรักกัน
ให้อีกรอบนะ  รอบสุดท้าย ได้ไปก็ไปจดเก็บไว้นะครับ

มิต ติ จิต ตัง ญะ ติ ลัก ขะ นัง
อะ หัง โส ตัง อะ หัง โส อะ
นะ โม พุท ธา ยะ  

กำหนดภาวนาในใจ เวลามีปัญหา เวาลเจอหมาไล่กัน หรือหมาเห่า หรือ ให้คนเขารักเมตตา ให้จิตนิ่งอย่าหนีอย่าถอย
กำหนดจิตเมตตา เป็นมิตรเข้าไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ค. 2553, 04:29:48 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
นะ หน้าทอง ผิวผ่องกายา ใครเห็นใครทัก ใครเห็นใครัก ใครเห็นใครชม เพราะกูได้อาคม ศรีอนุเพชร
เอวะเมสุตัง เอกังสะมะยังภะคะวา

ยกขัน5เล็กตามที่บอก นะครับ คาถาหน้าทอง ของลุงวีระ จ.ชลบุรี

ข้างล่างนี้เป็น ทางเสนห์ครับ ธาตุน้ำ เย็นดี
-------------------
นะ โม พุท ธา ยะ
นะ มะ พะ ธะ
นะ มะ อะ อุ
นะ จะ นะ จะ
------------------

ถ้าใครเป็นไข้ความร้อนสูง หรือเล่นไฟมาก หรือไข้กิน ลองใช้เท้าแช่น้ำ หรือมือแช่นำ กำหนดว่าน้ำ ไปเรื่อยๆ อาจช่วยลดไข้ได้
หรือ ไม่ก็หาพระ หรือวัตถุมงคลเนื้อดินไม่เผา มาแขวน แหะๆ ก็ช่วยได้ครับ ลดไข้ดี

ไม่อาบน้ำตอนหลางคืน ก็ดีนะ แล้วที่สำคัญอย่ารดน้ำลงปอด หรือหน้าอก ใช้ รดที่ศรีษะ หรือหัวนี้แหละ แล้วไข้จะดีขึ้นเอง
ถ้าไอมากให้หาน้ำมัน มะพร้าวสะกัดเย็นยี่ห้ออะไรก็ได้ ใส่ปากอมไว้ 1ช้อนชา
หรือช้อนโต๊ะก็ได้ ทำเหมือนกล้วคอ กล้วปาก เหมือนเราบ้วนน้ำแปรงฟัง
รอบแรกทิ้ง ร
อบที่สองอมไว้15นาที
ช่วยให้สุขภาพปากเนียนลดกลิ่นปาก
เพราะ
(เสลด เสมหะ เชื่อโรค อยู่ในรูปไขมัน ซึ่งเอาน้ำไปดึงมันไม่ออก ต้องเอาไขมันไปดึงมันออกมา จากตามร่องฟัน ใต้กระพุ้งแก้ม และโคนลิ้น
>>การกินน้ำร้อนทำให้คอระคาย ผิวคอแตก และคันคอไอกว่าเดิม << น้ำเย็นก็เย็นไป ร่างกายปรับไม่ทัน
น้ำธรรมดา ดีสุดครับ หรือกินน้ำผึ้งได้ยิ่งเยี่ยมเลย

พี่น้องที่ปว่ยอยู่ก็หายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ขอบคุณสำหรับคาถา ดีๆครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีอะไรดีๆมาฝากเสมอนะครับ  :002:

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
ขอขอบคุณมากครับ สำหรับสิ่งดีๆที่มีให้กันเสมอ