ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสักของผู้หญิง  (อ่าน 2773 ครั้ง)

ออฟไลน์ NEWyojung

• ตติยะ
คือจะถามว่าเวลาผู้หญิงไปสักเนี่ยต้องใส่เสื้อแบบไหนอ่าคะถึงจะสักได้

ถ้าเป็นการสักตรงไหล่ ตรงต้นคอ ใส่เสื้อกล้ามใช่ไหมคะ

แล้วถ้าสักกลางหลังล่ะคะ จะใส่เสื้อยังไง?

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องการสักของผู้หญิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ก.ค. 2553, 07:52:40 »
ค่ะ ก็ใส่เป็นเสื้อกล้ามไปซิค่ะ หรือไม่ก็เป็นเสื้อเปิดหลังก็ได้
ใส่เสื้อคลุมข้างนอกไปอีกที

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามเรื่องการสักของผู้หญิง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ค. 2553, 08:00:54 »
พระท่านสักที่แผ่นหลังให้ผู้หญิงได้ใช่ไหมคะ

พอดีถามคนที่เขาเคยไปสัก(เมื่อนานมาแล้ว) เขาแนะนำให้สักกับฆาราวาส

เพราะถ้าสักกับพระมันน่าเกลียด ดูไม่เหมาะสม

ตกลงพระท่านสักให้ผู้หญิงได้หรือไม่ได้คะ

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ค. 2553, 09:08:44 »
สักได้ค่ะเพราะท่านไม่ได้โดนตัวเราโดยตรงค่ะ แล้วก็มีลูกศิษย์ขลึงหนังเราอีกทีค่ะ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 08:22:45 »
เตรียมเสื้อเชิตไปด้วยนะครับ ช่วยได้เยอะ เอาไว้ใส่ปิดด้านหน้าแล้วเอาส่วนกระดุมไปไว้ข้างหลังนะครับ

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 07:35:56 »
ถ้าจะสักกลางหลังขอแนะนำให้ใส่เสื้อยืดสีดำ  และเตรียมเสื้อแจ็คเก็ตที่มีซิปไปด้วยหนึ่งตัวจ๊ะ 
พอถึงเวลาจะสักให้ใส่เสื้อแจ็คเก็ตทับ โดยเอาด้านที่มีซิปไว้ข้างหลังจ๊ะ 
จากนั้นก็รูดซิปขึ้นให้ถึงตรงบริเวณที่คุณจะให้ท่านพระอาจารย์สัก
แล้วคุณก็ดึงเสื้อยืดของคุณขึ้น จะได้ไม่โป๊ 
และถือเป็นการให้เกียรติกับท่านพระอาจารย์ด้วยค่ะ    :005:
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 08:53:59 »
ถ้าจะสักกลางหลังขอแนะนำให้ใส่เสื้อยืดสีดำ  และเตรียมเสื้อแจ็คเก็ตที่มีซิปไปด้วยหนึ่งตัวจ๊ะ 
พอถึงเวลาจะสักให้ใส่เสื้อแจ็คเก็ตทับ โดยเอาด้านที่มีซิปไว้ข้างหลังจ๊ะ 
จากนั้นก็รูดซิปขึ้นให้ถึงตรงบริเวณที่คุณจะให้ท่านพระอาจารย์สัก
แล้วคุณก็ดึงเสื้อยืดของคุณขึ้น จะได้ไม่โป๊ 
และถือเป็นการให้เกียรติกับท่านพระอาจารย์ด้วยค่ะ    :005:

มืออาชีพจริงๆครับนุ้ย :016:

ฝากความคิดถึง ถึงภุชงค์สุดหล่อด้วยนะจ๊ะ :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 09:29:51 »
ขอบคุณทุกคนมากมายค่ะ

ซักวันเราจะได้พบกัน...

ออฟไลน์ aNny

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 04:46:55 »
ขอบคุณมากนะค่ะ
อยากไปสักมั้งจัง
แต่จะสักกับอาจารย์ไหนดี

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 05:06:43 »
พอดีมีโอกาสได้พาน้องผู้หญิงที่ทำงานไปสัก ส่วนมากพระอาจารย์ท่านก็จะเมตตาให้ทุกคนไม่ว่าหญิงหรือชาย แต่ผู้หญิงก็แนะนำตามกระทู้ข้างบนที่กล่าวมา

โดยที่ตัวพระอาจารย์เองไม่มีโอกาสได้ถูกตัวผู้หญิงเลย เพราะท่านก็ให้คนดึงหนังเอามือรองไว้ ตอนเสกก็ใช้เข็มสักแตะบริเวณสัก และให้ลูกศิษย์เช็ดหมึกให้ 

ขอให้โชคดีครับ บรรยายด้วยภาพ

ปกปิดมิดชิด ไม่มีโอกาสถูกตัวเลย :066:

ยังไหวอยู่จ้า... :070:

ตอนนี้ ออกอาการ "ติดเข็ม" ซะแล้ว... :004:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 10:18:00 »
ในรูปข้างบนนี่หลวงพี่อะไรอ่ะคะ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 10:47:55 »

มืออาชีพจริงๆครับนุ้ย :016:

ฝากความคิดถึง ถึงภุชงค์สุดหล่อด้วยนะจ๊ะ :095:

เยี่ยมค่ะ นุ้ย  :015:  :089:

พี่เอ็กซ์อิกแระหรอ เดี๋ยวคนส่งขนมมาอ่านเจอหรอก เหอ เหอ
   :069:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 07:52:51 »
ในรูปข้างบนนี่หลวงพี่อะไรอ่ะคะ
หลวงพี่พันธ์ ครับ เมื่อก่อนท่านสักอยู่วัดบางพระประมาณสิบกว่าปีได้ ปัจจุบันท่านกลับไปอยู่วัดบ้านเกิดท่าน ที่สิงห์บุรีครับ... :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 11:01:16 »
พระอาจารย์ที่วัด ท่านประสิทธ์ยันต์อาคม อักขระคุ้มครองศิษย์ให้ด้วยเมตตาจิตที่บริสุทธ์ ก็มีพวกผู้หญิงที่อาจจะลืมเอาเสื้อมาก็ต้อง ไปยืมเสื้อวอร์ม เพื่อนมาใส่ปิดด้านหน้า เปิดเฉพาะจุดที่สัก ให้ดีควรเตรียมเสื้อมาเองครับ
ศิษย์บางพระที่เป็นผู้หญิง สวยด้วย สักเสือไปวันไหว้ครู เสือขึ้น4คนจับไม่อยู่ก็มีครับ อยู่ที่คนรักษาได้หรือไม่มากกว่า ที่บางพระ คนหน้าตาดีๆมาสักกันเยอะครับ บางคนที่ต่อต้านน่ะวันดีคืนดีก็ย่องมาต่อคิวรอสักเจอมาเหมือนกันครับ

จิตพระอาจารย์ที่ประจุพุทธาคมท่านเร็วและแม่นยำมาก
เช่นหลวงพี่ญา พอเรานึกอย่ากกราบท่าน แต่ติดว่าคนสักยันต์เยอะ คุยกับลุงแจ้วสักพัก หลวงพี่ก็เดินออกมาเฉยๆ มองไปมองมา เรานี้ถึงกับช้อกเลยครับ ดีใจๆ พอไปถึงกราบท่าน ท่านก็มองแล้วสักต่อ

หลวงพี่แป้ว ปกติเข้าไปต้องรอคิวนาน แต่วันนั้นรีบ ปรากฎหลวงพี่ให้คนมาสักไปกวาดลานวัดหมดเลยได้เข้าไปกราบท่านถวายน้ำ แล้วก็กราบลา

หลวงพี่ติ่งปกติจะสักยันต์ ไม่สนใครแต่วันนั้นไป แล้วรีบดันตรงเวลาท่านฉันได้พบท่านจะๆเลยครับ

หลวงพ่อเจ้าอาวาส ไปกราบท่านปกติคิวยาว วันนั้นโล่งเลย ปล.วันเสาร์ อาทิตย์ แต่คนโล่ง แปลกไหมครับ พอหมดเรา คนมาจากไหนไม่รู้มา ถึงกับงงครับ

เวลาผมไป ผมจะไปสักแล้วไปกราบสรีระหลวงพ่อเปิ่น แล้ว ยกพานหลวงพ่อเจ้าอาสแล้วบอกท่านว่าลงอะไรมาท่านจะครอบให้อีกรอบครับ

ก็ดีขึ้นครับ หอมเชียงติดไม้ติดมือกลับสัก1-2ดอก หรือสติ๊กเกอร์หลวงพ่อไปแปะหน้ารถ ก็ช่วยเราได้ยามคับขันครับ

ปล.ถึงท่านสักน้ำมันไป พระอาจารย์ก็ตรวจได้รับ ว่าจุดใดมีการสักแล้ว โดยที่ไม่เห็นรอยสัก ถามพี่น้องได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 11:02:11 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็