ผู้เขียน หัวข้อ: ผมน้องใหม่สมัครสมาชิกใว้นานแล้ววันนี้รายงานตัวและนำสร้อยที่อยู่บนคอมาให้ชมกันคับ  (อ่าน 1779 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicolas927

• ตติยะ
1.เหรียญหลวงพ่อคงบล็อกมรณะ 2486

2.เม็ดประคำอาจารย์ปาล วัดเขาอ้อ(ประเส้นนี้เดิมเป็นของอาจารย์ของอารย์ปาล อาจารย์ปาลท่านมอบให้กับกรรมการวัดเขาอ้อแล้วเปลี่ยนมือมาอยู่กับเพื่อนผมผมขอแบ้งมาขึ้นคอเม็ดนึงครับ)

3.พระกลีบบัวพิมพ์ประทานพร หลัง ข.อ. อาจารย์ปาล วัดเขาอ้อปี2500 อาจารย์ปาลท่านตั้งใจสร้างมากๆท่านนำเอาผงมหาว่านอินโดจีน ปี2483 รวมกับพระมหาว่านอินโดจีนที่ชำรุดแตกหักล้วนๆนำมาป่นแล้วกดพิมพ์ขึ้นมา เสกเดี่ยว1ไตรมาส

สร้อยเส้นนี้ติดตัวอยู่บนคอไม่เคยห่างแม้ตอนอาบน้ำหรือนอนครับผม
ใว้คราวหน้าจะถ่ายรูปเครื่องรางและสร้อยอีกเส้นที่ใช้อยู่มาให้ชมกันครับ
31;

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ...ดูจากพระที่แขวนแล้วไม่ทราบว่าเป็นใต้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ส่วนตัวชอบเหรียญหลวงพี่คง วัดบางกะพ้อมครับ ขอบคุณครับ สาธุ

• ตติยะ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0ยินดีต้อนรับสู่บ้านอันอบอุ่นหลังนี้ครับท่านnicolas927.. :114:ขอให้พระที่ท่านบูชาอยู่คุ้มครองท่านครับ.. :054: 

...อ่าว..ค้นต่าย..ผ้มฅ้นต้ายเมือนกาน..ผ่มฅนนาคอน...นครปฐม..อิอิ.. :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• ตติยะ
ป๊าดดดดดคนนาคอน....นครปฐม......ม่ายพรือนาคอนนำหน้าเหมือนกันเหมือนกัน 31;

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
 :002: ยินดีต้อนรับครับพี่น้อง ส่วนตัวนับถืออาจารย์ปาล สายเขาอ้ออยู่ด้วยเช่นกัน ท่านมีวาสนายิ่งนักได้ประคำท่านอาจารย์ปาล อาจารย์ปาลท่านก็เป็น อริยสงฆ์ผู้สมถะองค์หนึ่งเลยนะครับ

คน นาคร...เหมือนกันเลยน๊า ...นา...ครชัยศรีครับ
ครูรักษาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็