ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ เรื่องหัวใจหนุมาน  (อ่าน 3705 ครั้ง)

ออฟไลน์ kandragger

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์สำนักสักยันต์ฤษีนารายณ์ กันภัย
    • MSN Messenger - kandragger@hotmail.com
    • อีเมล
พอดีจาไปสักหนุมานตัว9อ่ะครับ

อาจารย์สักหัวใจหนุมานให้แทนอ่ะครับ

อยากทราบว่าได้ทั้งตัวกับหัวใจต่างกันไหมครับ

แล้วของจะขึ้นไหมครับ หัวใจหนุมานอ่ะครับ

ปล.ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ เรื่องหัวใจหนุมาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 10:21:42 »
หนุมานทุกตัว เหมือนกันครับ ใช้หัวใจเดียวกันคือ หะนุมานะ ครับป๋ม ตัววัดบางพระไม่เรียกหนุมานเป็นตัวนะมีชื่อเรียกอยู่
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์สำนักสักยันต์ฤษีนารายณ์ กันภัย
    • MSN Messenger - kandragger@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ เรื่องหัวใจหนุมาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 10:24:53 »
อยากทราบว่าหัวใจหนุมาน

ของจะขึ้นหรือป่าวครับ!!

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ค. 2553, 10:39:46 »
ของทุกอย่างมันอยู่ที่ใจครับ
จะขึ้นหรือไม่นั้นก็สำคัญที่ใจ!!!
แล้วนี่ก็ได้"ใจ"หนุมานมา??

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 06:17:26 »
อืมพอดีว่าวานอาทิตจาไปปติบัตทำอ่ะครับ

เลยอยากรู้ว่าอาจานปลุกของ  หัวใจหนุมานป๋ม

จาขึ้นเป็นหนุมานอ่ะป่าว

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 07:39:47 »
พอดีจาไปสักหนุมานตัว9อ่ะครับ

อาจารย์สักหัวใจหนุมานให้แทนอ่ะครับ

อยากทราบว่าได้ทั้งตัวกับหัวใจต่างกันไหมครับ

แล้วของจะขึ้นไหมครับ หัวใจหนุมานอ่ะครับ

ปล.ขอบคุนครับ

คุณจะสักเพื่อให้ของขึ้นเหรอครับ  หากไม่คิดเช่นนั้นก็ไม่ต้องคิดมาก       สักเพื่อป้องกันอันตราย สักเพื่อความเป็นชายชาตรีตามโบราณกาล   ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ แล้วครูบาอาจารย์จะคุ้ม ตัวเราเองขึ้นหรือไม่
ไม่สำคัญ สำคัญตรงที่เราปฏิบัติ รักษาได้ไหม    และที่สำคัญ รักษาภาษาของประเทศไทย ให้ได้ก่อนนะครับ เพื่อไม่ให้ภาษาไทยวิบัติ และ ลูกหลานจำเอาไปเป็นตัวอย่าง  วัยรุ่นไทยไม่ควรใช้ภาษาวิบัติครับ  สาธุ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 08:12:42 »
ครับผม

สักด้วยความศรัทธาครับ

และไว้คุ้มครองอ่ะครับ!!

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 09:10:12 »
ลองเข้าดูหลายๆกระทู้ในเว็บบางพระนะครับ
แล้วคุณจะรู้ว่าของดี ไม่ได้อยู่ที่ขึ้นหนือว่าไม่ขึ้น
เพื่อนๆในเว็บหลายคนสักทั้งตัวของไม่ขึ้นก็มีครับ
   หากมีความศรัทธาแล้ว เชื่อว่าสิ่งที่คุณต้องการก็สมปราถณาครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 09:16:18 »
หนุมาน ทุกตัว จะลง หัวใจ  "หะนุมานะ" เอาไว้ คับ

ไม่ว่าท่าทางหนุมานจะเปนแบบไหน จะแตกต่างกันที่ คาถาที่ลง และรูป

ออฟไลน์ leaflet

• ARS LONGA VITA BREVIS.
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 09:39:04 »
อืมพอดีว่าวานอาทิตจาไปปติบัตทำอ่ะครับ

เลยอยากรู้ว่าอาจานปลุกของ  หัวใจหนุมานป๋ม

จาขึ้นเป็นหนุมานอ่ะป่าว

กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 03:30:06 »
ถ้าผมใช้ภาษา วิบัติมั่งมันจะเป็นอย่างไรหนอ

ก๊อดี นาคัฟ  (เย้ย!!)หะ นู แมน (ชักไปไม่เป็นละ) แต่หัวจาย ~- (โอ้ว) มันน่ารักดีนะ แต่ผมไม่ไหวครับ
อ่ะมาอธิบายกัน

จะสักให้ขึ้นเอาแค่หัวใจพอ พอเขาปลุกก็ หลับตานึกถึงรูปหนุมานอย่าลืมตาแล้ว ไปตามรูปที่เห็น สนุกแน่นอน
จริงๆ สักลิงลมก็ดีครับ พอของขึ้นก็ไต่ยอดไม้ พอรู้สึกตัวก็ ช่วยด้วย..
หนุมานที่วัดบางพระเราไม่ไช่ปลาหมึกย่างพอลครับ เลยไม่นับท่านเป็นตัว
ถ้าอยากขึ้นมากๆ ตอนแรกถือศีล5สัก7วัน นะครับ แล้วพอใกล้ๆวันปลุก ก็ไม่นอนสัก1คืน หุหุ หลุดวูบดีนักแล
ของก็ขึ้น น้ำลายก็ยืด เพลียๆก็เพลีย ง่วงก็ง่วง รับรอง
(อย่าไปทำผมพูดเล่น ถ้าทำมันจะเบลอๆ พอของขึ้นคุมไม่ได้หมดแรง พอลงแทบเป็นลม)
สักแล้วนึกถึงท่าน (หนุมานเป็นเทพในลัทธิบูชาพระหนุมานของอินเดียครับ) อยู่ที่จิตเราด้วยครับ

ครูรักษาครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็