ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 891 ครั้ง)

ออฟไลน์ kmitlee12

• ตติยะ
ขอสอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 11:34:01 »
  ไม่ได้ทะลึ่งนะครับ  แต่รู้ไว้ก่อน  กันดีกว่าแก้นะครับ คือว่า ถ้าเรา สักไปแล้ว ไปมีอะไรกับแฟน   แล้วเผลอตัวแฟนขึ้นไปอยู่ด้านบน จะเป็นอะไรมั้ยครับ  ถ้าเป็นจะต้องแก้ยังงัย

และอีกอย่างนึงก้อคือ  ถ้าเลี้ยงสุนัขแล้ว สุนัขมันเป็นประจำเดือนเเล้วเราเผลอไปโดน เลือดประจำเดือนสุนัขจะเป็นอะไรมั้ย ถ้าเป็นแล้วมีวิธีแก้ยังงัยครับ

ขอกราบ ขอบพระคุณล่วงหน้า  สำหรับคำตอบและคำแนะนำต่างๆนะครับ

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ค. 2553, 02:02:56 »
ครอบไหม่เลยครับ ไปที่กุฎิไหญ่ เพื่อความสบายใจครับ

ถ้าเราทำไปด้วยความเผลอ คนไม่รู้ไม่ผิดครับ พ่อผมก็บอกผมอย่างงี้

เหมือนแบบว่าเราไปกินก๋วยเตี๋ยว ที่ร้านต้มน้ำซุบด้วยฟักแล้วเราไม่รู้ ไม่เป็นอะไรคับ

แต่ไปครอบไหม่ก็ดีครับ เพื่อความสบายใจ
ผิดถูกประการใดขออภัยไว้  ณ  ที่นี้ด้วยคับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 03:20:07 »
ไปเป่าครอบอีกรอบก็สบายใจดีครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 10:52:12 »
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

ลองเข้าไปดูข้อห้ามของวัดบางพระซิครับ