ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามพี่ๆครับ  (อ่าน 1240 ครั้ง)

ออฟไลน์ vanilla

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากสอบถามพี่ๆครับ
« เมื่อ: 18 ก.ค. 2553, 11:07:49 »
พี่ๆครับ

ผมอยากจะสอบถามอะไรหลายอย่างเลยครับ

คือว่าผมอยากจะไปสักที่วัด แต่ผมอายุ 16 ท่านจะสักให้หรือเปล่า น้ำมันหนะครับ

ผมว่าจะไปกับเพื่อน 3-4 คน แล้วส่วนใหญ่ไปแล้วได้ยันต์อะไรก่อนหรอครับนอกจากยันต์ครูหนะ

แล้วหลวงพี่ท่านไหนเลือกรูปได้หรอครับ หรือท่านจะเลือกให้เอง

ขอความกรุณาพี่ๆด้วยนะครับ อยากเป็นศิษย์วัดบางพระมั้ง ^^

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ baszabp

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากสอบถามพี่ๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ค. 2553, 12:44:56 »
สักได้ครับน้ำมันแล้วแต่หลวงพ่อ หลวงพี่ดีกว่าครับ ยินต้อนรับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ค. 2553, 06:42:00 »
ยันต์แรกๆ ที่จะได้ก็เป็นเก้ายอดครับผม
ส่วนยันต์ต่อๆ ไป พระอาจารย์จะเป็นผู้เลือกให้ตามความเหมาะสมครับ
พระอาจารย์มีหลายรูปนะครับ สรัทธาหลวงพี่ท่านใด เชิญตามสบายเลยครับ  :058:

ส่วนค่าครู 25 บาทครับ
ค่าพานก็ 50 บาท หน้ากุฎิใหญ่ครับ  :050:

ส่วนเรื่องอายุ อันนี้ก็แนะว่าเป็นน้ำมันคงสะดวกนะครับ เพื่ออนาคตของเราด้วย

ขอให้สมปรารถนา เดินทางปลอดภัยนะครับ  :015:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ค. 2553, 10:30:23 »
ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ

^^

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 01:14:40 »
สักน้ำมัน ก็ยันต์เหมือนกันครับพี่น้อง ยินดีต้อนรับเสมอ มาสักเถอะสักแล้วก็ไปกราบ สรีละหลวงปู่เปิ่นที่กุฎใหญ่แล้วก็ ไปเช่าพาน ไปหาท่านจ้าวอาวาส แล้วบอกท่านว่าลงยันต์ อะไรมาแล้วขอท่านเป่าครอบให้อีกรอบครับ

ส่วนตัวแนะนำว่า ไปกุฏใหญ่ถ้ามีเงินเหลือ เช่าหอมเชียงไปสักดอก ลองคาดดู ไปหาผู้ใหญ่ หรือ ครูอาจารย์ หรือจวนตัวก็ช่วยได้เหมือนกันครับ ว่างๆจะเล่าประสบการณ์สดๆให้ฟัง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 10:34:25 »
หลังจากยันต์ครูแล้ว พี่ๆส่วนมากได้ยันต์อะไรกันบ้างหรอครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 03:18:34 »
 :002:แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาครับ