ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องพระ  (อ่าน 676 ครั้ง)

ออฟไลน์ suukaan

• ตติยะ
เรื่องพระ
« เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 07:15:21 »
 :065:ช่วยบอกทีคับอาจารย์ใหนสร้าง

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: เรื่องพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 10:50:04 »
ช่วยลงรูปหน่อยนะครับ ขอบคุณครับเผื่อพี่น้องที่มีความรู้ ท่านผ่านมาจะได้ ช่วยดูให้ครับ

วิธีการลงรูปกดBrowse ไปหาภาพ
กด upload รอจนเสร็จได้ Url มา1บรรทัด
เอาURL มาโพส กดที่เมนูด้านบนบรรทัดที่2 หัวข้อที่5 ที่มีรูปภาพได้คำว่า

เอาURL ที่ได้ มาใส่ ระหว่างคำว่า ""

แล้วกดบันทึก ก็จะแสดงรูปภาพแล้วครับ

ครูรักษาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 11:05:58 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็