ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัวค่ะ  (อ่าน 1932 ครั้ง)

ออฟไลน์ ple2499

• ทุติยะ
  • **
รายงานตัวค่ะ
« เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 07:29:41 »
วันนี้ไปฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพอมาค่ะ ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นัน  รู้สึกว่าจะได้ เก้ายอดมา เปิ้ลอยากถามเกี่ยวกับพุทธคุณนะค่ะ และต้องมีคาถาอะไรท่องไมค่ะ หรือว่าสวดมนต์ไหว้พระปกติ ยังไงช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รายงานตัวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 07:40:18 »
ยินดีต้อนรับครับ
คาถาผมไม่แน่ใจ แต่สวดมนต์ทุกวันก็ดีแล้วอะครับ
ส่วนเก้ายอดก็ไปทางแคล้วคลาด
ผิดถูกขออภัย รอท่านต่อไปเสริม
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 07:46:25 »
ยินดีต้อนรับครับพี่น้อง เก้ายอดเป็นยันต์ครู ครับ ครูบาอาจารย์ท่านจะดูแลรักษาเราครับ ทีนี้ก็สักยันต์อื่นๆได้แล้วครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ple2499

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 07:55:56 »
ขอบคุณค่ะ ไปคนเดียว ก็ตื่นเต้นอยู่ และก็บูชาองค์หลวงพ่อกลับมาด้วย

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 08:25:28 »
ยินดีต้อนรับครับ สวดคาถาบชาหลวงปู่ก็ได้ครับ

นะโม 3 จบ

อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ
          ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
       สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 09:26:44 »
ยินดีต้อนรับครับ ศิษย์วัดบางพระ
แค่ถือศิล 5 ก็พอแล้วครับ
มีดีอยู่กับตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 10:16:00 »
ยินดีต้อนรับค่ะ

ออฟไลน์ JIDAR_Sarika

• รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน
  • ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 10:59:21 »
ยินดีต้อนรับค่ะ ใครฝากตัวเป็นศิษย์ที่นี่ ชีวิตดีขึ้นทุกคนค่ะ
ก่อนจะสักอย่าลืมไหว้สังขารหลวงพ่อเปิ่นที่กุฏิใหญ่ท่านก่อนนะคะ
สักเสร็จอย่าลืมแวะมากุฏิเดิมให้หลวงพ่อสำอางเป่าครอบให้อีกทีด้วยค่ะ

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 10:40:24 »
ยินดีต้อนรับ ศิษย์บางพระครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 12:57:35 »
ยินดีต้อนรับเช่นเดียวกันครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 02:48:43 »
สวัสดีครับ คุณ...... ใจเย็นครับของแบบนี้ไม่ต้องรองหลอกครับ  เหมือนถึงคราวขับขันคุณจะรู้สึกได้เองครับ  เก้ายอดถือเป็นยันต์ครอบจักวาลก็ว่าได้ครับเพราะถือว่าเป็นยันต์ครูครับ ส่วนมากจะเป็นอย่างงั้นนะครับ  สุดท้ายนี้ครับคุณจะได้เห็นและรู้สึกได้เองครับว่าพุทธคุณและมีคุณ แต่ต้องตั้งมั่นในความดีนะครับ  17; 17; 17;
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ vigon

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 03:18:01 »
ดีใจด้วยนะได้ยันต์ครูของวัดมาอย่างแท้จริง

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 05:25:03 »
ยินดีต้อนรับด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 06:24:40 »
ยินดีต้อนรับครับ..