ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยวเสือโคร่ง หลวงพ่อเปิ่น ยาวสัก 4-5นิ้ว ราคาเท่าไร่ครับ?  (อ่าน 5982 ครั้ง)

ออฟไลน์ chakraphan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เขี้ยวหมูตัน!
    • อีเมล
อีก สอง สาม เดือน ผมก็ไปไทยเเล้ว กะหว่าจะไปสักเเละเช่าเขี้ยวเสือโคร่ง กับ ตระกรุดหนังเสือ สะหน่อย เเล้วอยากทราบหว่า เขี้ยวเสือโคร่ง ยาวสัก  -5นิ้ว ราคาเท่าไร่ครับ? พอมีขอมูลบางมั้ยครับ  :054:

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
 เขี้ยวเสือโคร่งหลวงพ่อเปิ่น(ที่ทันหลวงพ่อ)ขนาด 4-5นิ้ว
 ราคาตกอยู่หลักหมื่น แต่หายากมาก ใครๆก็หวงกัน
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เเล้วที่วัดบางพระยังพอเหลือมั้ยครับ? ที่ทันหลวงพ่อขนาด 4-5นิ้ว

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันนั้นผมไปที่วัดยังเหลืออยู่แต่จำราคาไม่ได้ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับผม
รู้ว้าเหลือเเละทัน หลวงพ่อเปิ่น
ผมก็พอใจเเล้ว เเต่ก็กลัวไปเเล้วงบไม่พอเดี๋ยวไม่ใด้อีก :004: :004:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :095: ราคาแรงครับช่วงนี้อย่างไรรองโทรไปถามทางวัดได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2553, 08:33:53 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
p levis ใช้ครับผมเอง golf เเล้วก็เคยโทรหาพี่ด้วย อีก เดือน ผมก็ไปไทยเเล้ว กะหว่าจะไปสักเเละเช่าเขี้ยวเสือโคร่ง เเล้วอยากทราบหว่า เขี้ยวเสือโคร่ง ยาวสัก  4นิ้ว ราคาเท่าไร่ครับ? พอมีขอมูลบางมั้ยครับเเล้วคุณlevis พอจะมีเบอร์โทรของวัดมั้ยครับ

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันนี้ผมไปวัดบางพระมา

เหลืออยู่เขี้ยวเดียว

ราคา25000

มีเขี้ยวเล็กราคา4-5พันครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ดูดีๆนะครับ
   บูชาแล้วนำกลับไปต่างประเทศ
ระวังโดนยึดโดยอนุสัญญาไซเตส
   ผมเคยเห็นที่ท่าอากาศยานที่ออสเตเลีย (เมื่อประมาณ หกเจ็ดปีที่แล้ว)
มีของกลางพวกนี้แสดงอยู่ว่าห้ามนำเข้านำออกประเทศ
นะครับ

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
ลองคุยกับหลวงพี่เชษฐ์ที่ให้เช่าที่กุฏิใหญ่ดู เพราะหลวงพ่อเปิ่นท่านปลุกเสกไว้เยอะมาก ถึงหลวงพ่อเปิ่นท่านจะมรณภาพไปหลายปีแล้วแต่ที่กุฎิใหญ่ยังทันหลวงพ่อปลุกเสกแน่นอน ท่านจะนำลงมาให้เช่าครั้งละ 2-3 อัน ส่วนปัจจัยที่ได้จากการให้เช่าบูชา ท่านก็จะนำไปทำนุบำรุงศาสนสถาน และ สร้างความเจริญให้ชมชุน
ด้วยจิตศรัทธา
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง