ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าเรื่องความฝันกัน...  (อ่าน 1488 ครั้ง)

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
มาเล่าเรื่องความฝันกัน...
« เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 08:26:29 »
ใครเคยมีประสบการณ์เรื่องความฝันถึงหลวงปู่เปิ่นบ้างครับ เชิญเล่าแลกเปลี่ยนได้เต็มที่ ตามสบายเลยนะครับ

เรื่องของผมมีอยู่ว่า เมื่อคืนผมฝันเห็นหลวงปู่เปิ่นครับ และ หนึ่งในนั้นก็มีอาจารย์ทอง สนธิรอด ด้วยครับในฝัน
หลวงปู่เปิ่นท่านนั่งบนเก้าอี้ แต่อาจารย์ทองท่านนั่งบนพื้นต่ำกว่าหลวงปู่ พิธีในฝันนี้เหมือนกับพิธีไหว้ครูที่ไหนสักแห่ง เป็นเหมือนบ้านเล็กๆ
หลังจากนั้นไม่นานผมก็ตื่นขึ้นมา แล้วก็เป็นปิติสุขครับ ที่ได้ฝันดีๆเป็นมงคลกับตัวเองเช่นนี้ ซึ่งแต่ก่อนไม่เคยฝันถึงหลวงปู่เปิ่นแบบเห็นหน้าชัดๆเลย อาจารย์ทอง สนธิรอดก็เช่นเดียวกัน
:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2553, 08:26:51 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: มาเล่าเรื่องความฝันกัน...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 09:36:55 »
ขอบคุณครับ สำหรับเรื่องความฝัน
ผมเองก็ ฝันถึงพระอาจารย์ที่วัดบางพระ หลวงพี่ญาบ่อยสุดละครับ 3-4 ครั้งได้ แล้วก็หลวงลุงต้อย
แต่ไม่เคยฝันถึงหลวงปู่เปิ่นเลย ครับ
แล้วก็ฝันถึงหลวงพ่อ หลวงปู่ ที่เราไปกราบอยู่    เช่น หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม หลายครั้ง หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
ผมก็ไม่รู้ว่าผมคิดมากไปป่าวนะครับ เหอๆๆถึงฝันบ่อย ...  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.ค. 2553, 09:37:31 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ตอบ: มาเล่าเรื่องความฝันกัน...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 10:01:24 »
หลวงปู่เปิ่นผมเพิ่งเคยฝันครั้งแรกในชีวิตก็เมื่อคืนนี้แหละครับ
ส่วนมากจะฝันว่าพระอาจารย์สักยันต์ให้(ไม่ใช่พระอาจารย์ที่อยู่วัดบางพระจริงๆ) สักเสร็จโดนลองของ ลองมีดบ้าง บ้างก็ฝันเห็นลิงกับเสือ แต่ความรู้สึกในความฝันคือวัดบางพระแน่ๆ
ตั้งแต่นี้มา ผมสวดมนต์คาถาบูชาหลวงปู่เปิ่นทุกวัน และนั่งภาวนาบ่อยๆ รึว่าท่านจะมาบอกว่าทำดีแล้ว ให้ทำต่อไป หรือว่าบางทีผมอาจจะคิดไปเองแล้วเก็บไปฝันก็เป็นได้  แต่ยังไงผมก็ดีใจที่ฝันเป็นมงคลและไม่อาจจะลืมได้เลยล่ะครับ 
:054:

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 11:14:34 »
 ยินดีด้วยครับ ท่าน... 02; 02; 30;
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 01:38:08 »
ผมฝันเห็นหลวงพี่ญาครับ ยังไม่เคยฝันเห็นหลวงปู่เปิ่นเลยอยากฝันเห็นเหมือนกันสงสัยยังไม่มีบุญ :075:
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 04:17:41 »
 O0ฝันดี..ฝันเป็นมงคลกันทุกท่านเลยครับ.. :026:
...ท่านกวงเจาฝันแบบยิงตรงแบบนี้..เดือนสิงหา..ผมต้องระวัง..812..ไว้บ้างแล้วหละครับ.. :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 03:34:49 »
ฝันเห็นพระ แปลว่าอย่าทำสิ่งไม่ดี ท่านเป็นห่วงและมาเตือน ก่อนจะเกิดขึ้น ฝันเห็นครูอาจารย์ คือจิตเราได้พบท่านนั่นเองครับ

หลวงปู่ท่านห่วงลูกศิษย์เสมอครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็