ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ขอโชว์ วัตถุมงคลของเกจิอาวุโสแห่งสงขลาครับ  (อ่าน 6273 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ที่สงขลาบ้านผมยังมีเกจิอาจารย์อยู่อีกท่านหนึ่ง..ซึ่งคนในภาคกลางหลายๆท่าน
ก็อาจจะรู้จัก..เพราะคุณใหญ่ ท่าไม้ แห่งหนังสือมหาโพธิ์ก็ยังเคยมาทำประวัติ
ของท่าน..เกจิท่านนี้ปัจจุบันอายุได้ 90 กว่าปีแล้วครับ..ซึ่งเกจิท่านนี้ก็คือ
  " หลวงปู่แก้ว แห่ง วัดสะพานไม้แก่น อ.จะนะ จ.สงขลา "

วัตถุมงคลของท่านไม่ว่า เหรียญ , ตะกรุด , ชานหมากล้วนมีประสบการณ์
ยิงไม่ออก , แคล้วคลาดจากอุบัติเหตุ ขนาดเหตุวางระเบิดที่เกาะบาหลีก็ยังมี
ผู้ที่ห้อยชานหมากของท่านแล้วรอดปลอดภัยมาได้

วันนี้ผมมีวัตถุมงคลส่วนหนึ่งของท่านซึ่งผมได้เคยเช่าบูชาตั้งแต่ไปเที่ยววัดไม้แก่น
ในปี2548 มาให้ชมครับ

เริ่มด้วย ชานหมากของท่านครับ..มี 2 ลูก แข็งยังกะหินเลย

ต่อด้วยเหรียญหลวงพ่อจันทร์ วัดไม้แก่น เป็นเจ้าอาวาสวัดไม้แก่นในสมัยโบราณ
สร้างและปลุกเสกโดยหลวงปู่แก้วครับ

ตามด้วยเหรียญรูปเหมือนของหลวงปู่แก้วเอง..รุ่นนี้เห็นว่ามีประสบการณ์ยิงไม่ออกเช่นกัน

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอบคุณครับ...สำหรับเรื่องราว...และวัตถุมงคลของ

หลวงปู่แก้ว กราบนมัสการหลวงปู่แก้วด้วยครับ :054:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
มือไวไปหน่อย...มาชมต่อกันครับ

ตามด้วยเหรียญรูปเหมือนของหลวงปู่แก้วเอง..รุ่นนี้เห็นว่ามีประสบการณ์ยิงไม่ออกเช่นกัน

และต่อด้วยตะกรุดของท่านครับ ท่านจารเป็นตะกรุดข้อมือ , ถัดมาเป็นผ้ายันต์รอยฝ่ามือ
และจารด้วยลายมือของหลวงปู่แก้วเอง ส่วนภาพสุดท้ายเป็นแหวนครับ..แม้จะเป็นแหวน
ทำจากโรงงานทั่วไป..แต่ท่านก็ปลุกเสกเป็นอย่างดีและมีความศักสิทธิ์เช่นกันครับ

เชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆติชมกันได้เต็มที่..ขอบพระคุณที่ตีตั๋วเข้าชม...ไว้โอกาสหน้ามีอะไร
ดีๆจะเอามาโชว์ให้ทุกท่านได้ทัศนากันต่อไปขอรับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
             :054: สมัยอยู่ป่าช้าน้ำกระจาย ได้เคยเข้าไปกราบท่าน
เป็นพระมหาเถระที่ควรแก่การเคารพศรัทธารูปหนึ่งของจังหวัดสงขลา
ซึ่งวัตถุมงคลของท่านนั้น โด่งดังมานานแล้ว แต่เป็นเฉพาะในท้องถิ่น
แต่ในปัจจุบันนี้เริ่มเป็นที่รู้จักของคนทั่วไปแล้ว
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กราบนมัสการท่านอาจารย์รวีครับ
ท่านอาจารย์เคยอยู่สงขลามาก่อนหรือครับ
ไม่ทราบว่าเป็นคนสงขลาโดยพื้นเพ หรือ มาจำพรรษา
อยู่ที่สงขลาครับ..

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ท่านอาจารย์เคยอยู่สงขลามาก่อนหรือครับ
ไม่ทราบว่าเป็นคนสงขลาโดยพื้นเพ หรือ มาจำพรรษา
ไม่ใช่คนสงขลาโดยพื้นเพ แต่ครอบครัวย้ายไปอยู่ที่หาดใหญ่
 เมื่อก่อนอยู่ใน มอ. แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่ข้างนอกแล้ว และลงไปเยี่ยมโยมแม่
 ที่หาดใหญ่เกือบทุกปี

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไม่ใช่คนสงขลาโดยพื้นเพ แต่ครอบครัวย้ายไปอยู่ที่หาดใหญ่
 เมื่อก่อนอยู่ใน มอ. แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่ข้างนอกแล้ว และลงไปเยี่ยมโยมแม่
 ที่หาดใหญ่เกือบทุกปี
ย้ายมาอยู่หาดใหญ่..ก็ถือว่าเป็นคนหาดใหญ่บ้านเราแล้วครับ..พ่อผมก็คน
กรุงเทพ..พอมามีครอบครัวที่หาดใหญ่ก็ต้องบอกว่าเป็นคนหาดใหญ่ไปโดยปริยาย

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ไปวัดท่านไม่ถูกครับพี่เอ