ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ พิธีไหว้ครู เข็มทองคะนองฤทธิ์ วัดบางแวก จากกล้องตัวน้อย >^^<  (อ่าน 8130 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
พิธีบูชาครูบูรพาจารย์ศิษย์เข็มทองคะนองฤทธิ์
หลวงพ่อพิมพ์มาลัย มาลโย - ท่านอาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง

วันอาทิตย์ที่ ๘ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๓ ณ วัดบางแวก

บรรยากาศภายในงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ ภายในศาลาการเปรียญ

ครอบเศียรพระลักษณ์หน้าทอง จาก อาจารย์ประคอง

ครอบเศียรพระพิฆเนศ จาก พระอาจารย์อภิญญา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2553, 02:10:32 โดย ตาหวาน »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
เวรกรรมจริงๆ
  ปีนี้ไปสายมากมาย
เหอ เหอ เหอ
 ขอบคุณครับภาพถ่ายครับ

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
พิธีฝังเข็มทอง โดย พระอาจารย์หนุ่ม และ อ.ประคอง

ฝังเข็มทองสายท่านอาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง
โดย อาจารย์ชนม์ศิริชัย (เอก ) ประสิทธิ

ปีนี้มี ฝังตะกรุด รุ่งเรือง ก้าวหน้า ๑๐๘ ดอก
ฝังตะกรุดแก้วสารพัดนึก มหาเสน่ห์มอญ ๑๐๘ ดอก

บูชาพานครู ได้รับ
พระพุทธพักตร์ ๑ คู่
ท่านอ.ฟ้อน ดีสว่าง เนื้อผง ๑ องค์
เครื่องรางรากระหุ่งแดง ๑ ดอก

ผ้ายันต์บัวบังใบ จากพระอาจารย์ญา แจกให้ ลูกศิษย์
ที่ครอบเศียรพระพิฆเนศ

เดี๋ยวมืด ๆ มาเล่าเรื่องจากภาพเพิ่มนะคะ  พบกันค่ะ  >^^< :077:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2553, 02:28:38 โดย ตาหวาน »

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

• ผู้ดูแล
บรรยากาศช่วง Enjoy Eating และ ภาพความอบอุ่นของพี่ ๆน้อง ๆ :080:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2553, 03:05:33 โดย ตาหวาน »

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ สำหรับรูปถ่ายภายในงาน ที่นำมาให้ชมกัน :054:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับรูปถ่ายงานไหว้ครูวัดบางแวกครับ... :016:

แก๊งค์เสน่ห์ หนุกหนาน... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ขอบคุณสำหรับภาพพิธีฯจากคุณนาวมากครับ ผมมีโอกาสได้ไป อบอุ่นมากครีบ เจอพี่ๆน้องชาวบางพระมากมาย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่นาวสุดสวยสำหรับภาพถ่ายบรรยากาศมากครับ

อบอุ่นจริงๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นาวมากครับ บรรยากาศอบอุ่นมากๆครับ ร้อนด้วย

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขอบคุณน้องนาวมากนะครับสำหรับภาพสวยๆและบรรยากาศ.. :114:
...อบอุ่นมากมายครับ.. :026:เฮ้อ..ไปไหนก็เจอแต่พี่จา..เบื่อจริง..อิอิ.. :005:
...เอ..นาฬิกาที่ถ่ายมา..ไม่ใช่เวลาที่กลับนะ.. :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่สาวคนสวย สำหรับภาพบรรยากาศในวันงานครับ
อบอุ่นมากมาย :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขอบคุณมากครับ

สำหรับบรรยากาศ   กับภาพสวยๆๆๆ . . . ครับ

แต่เอ๊ะ . . . แลดูท่านเอ๊กซ์ . . . เปลี่ยนไป . . .

------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ  -------------------

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม

ขอบคุณมากมายจ๊ะ...สำหรับรูปถ่ายบรรยากาศงานไหว้ครูวัดบางแวก

ที่นำมาให้ชมกันครับ :016: :015:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศน่ะครับ เสียดายจริงๆที่ไม่ได้ไปร่วมพิธีครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับบรรยากาศครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพในงานไหว้ครูครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
  เก็บภาพสวยๆ......ได้มาหลายภาพเหมือนกันนะเนี๊ยะ .....ขอบคุณนะสาวน้อยกับภาพสวยๆ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่นาวนะคะ ..ได้ของดีกลับมาเยอะเชียว  :001:

แต่เอ๊ะ . . . แลดูท่านเอ๊กซ์ . . . เปลี่ยนไป . . .

อยู่แก๊งค์เสน่ห์แล้วจะอุดมสมบูรณ์กันถ้วนหน้าค่ะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
.........
 เหอ เหอ เหอ
ได้ไปงานด้วยครับ
  ไปสายกลับก่อนอีกต่างหาก
ขอบคุณครับ
สำหรับภาพครับ