ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยคับ  (อ่าน 1235 ครั้ง)

ออฟไลน์ joker007beer

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามหน่อยคับ
« เมื่อ: 12 ส.ค. 2553, 06:13:47 »
คือผมสัก  พ่อแก่2องค์   หนุมาน5องค์   สิงฆ์1องค์    มัจฉานุ1องค์

พวกพี่คิดว่าเยอะไปไหมครับ

ผมสักน้ำมันนะครับ
]
ศิษย์พ่อแก่

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: ถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ส.ค. 2553, 06:43:39 »
ไม่เยอะหรอกถ้า สักน้ำมันอะ แต่ถ้าเป็นหมึกนี่ก็น่าคิดนะ คิคิคิ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ส.ค. 2553, 07:20:15 »
ได้อีก 13;

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ส.ค. 2553, 08:20:56 »
ได้อีกเยอะครับ สักนำมันสักทับที่เดิมก็ได้ครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 08:23:36 »
ใช่ครับ ไม่เยอะ ยังได้อีกครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ส.ค. 2553, 11:38:08 »
พยายามจำที่สักให้ได้ เวลาสักจะได้ไมทับรอยเดิม ถ้าสายบางพระ สักทับได้ครับ น้ำมัน แต่บางสาย อาจารย์ที่สักก่อน พอโดนสักทับจะปวดหัว เราก็จะป่วยได้มีเหมือนกัน พยายามสักแล้วถ่ายรูปไว้จะได้รู้ว่าจุดไหนว่างครับ

ทุกรอยสักเป็นสิ่งดีครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ joker007beer

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ส.ค. 2553, 07:59:54 »
ผมสักกับพ่อแก่ครับ

ท่านสักทับได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2553, 08:15:41 โดย joker007beer »

ออฟไลน์ punlopboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 02:06:28 »
สักได้ไม่จำกัดครับแล้วแต่ชอบ