ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบเรื่องพระหน่อยครับ  (อ่าน 1280 ครั้ง)

ออฟไลน์ picnicza

• ตติยะ
    • อีเมล
ช่วยตอบเรื่องพระหน่อยครับ
« เมื่อ: 18 ก.ย. 2553, 04:00:23 »
ผมอยากทราบถึงพระองค์นี้ว่าเนื้ออะไร  พระอาจาร์ยท่านใดแกะ
องค์นี้ได้จากอาที่ภูกระดึงครับแต่อาบอกว่าปู่เคยลองเขาพระแขวนไก่
แต่ไก่ไม่เป็นอะไรเดินเฉยๆๆๆและยังบอกอีกว่าตอนที่ไปเอาองค์นี้มาอาเห็นมียักษ์นอน
ขวางหน้าถ้ำครับ(ไม่รู้มีจริงหรือป่าวไม่แน่ใจนะ)อาผมก็ถอดให้(ตอนนั้นอาเมา)และบอกห้ามรอดใต้ราวตากผ้าครับ

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยตอบเรื่องพระหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ย. 2553, 11:59:44 »
ผมว่าน่าจะตามหาประวัติยากแน่ๆเลยครับ คงเป็นแบบพระที่แกจิสร้างแบบทำมือ แจกจ่ายลูกศิษย์ลูกหานะครับ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ช่วยตอบเรื่องพระหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ย. 2553, 12:04:15 »
ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบนะครับ

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ย. 2553, 12:12:40 »
ไม่เห็นองค์จริง คาดว่าน่าจะทำจากไม้งิ้วดำนะครับ เพราะเป็นไม้ที่มีดีในตัว เกจิอาจารย์ชอบนำมาเกาะ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ย. 2553, 02:14:01 »
ดูเก่าและเข้มขลังดีครับ
แต่ไม่รู้ที่จริงๆครับ ต้องขออภัยด้วย
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 07:55:40 »
เลี่ยมเก่า คงต้องเดเอาจากยันต์และเนื้อครับพี่น้อง
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ picnicza

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 11:16:35 »
ครับไม่เป็นไรครับ
ขอบคุณพี่ๆๆที่เข้ามาชมเข้ามาตอบด้วยนะครับ
แต่ผมรู้อย่างเดียวว่ามีดฟันแทงไม่เข้าเคยโดนแล้วครับ