ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆๆช่วยที่คับขึ้นคอได้ไหม หลวงพ่อสุด วักกาหลง  (อ่าน 7670 ครั้ง)

ออฟไลน์ killer236

• ทุติยะ
  • **

ช่วยที่ครับเพิ่งได้มา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ถ้าศรัทธาก็ขึ้นเลยครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากคับ แต่อยากทราบว่าแท้ไหม

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
เหรียญ ปี 17 ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่เเน่ใจ (เเต่ดูดีคับ) ยินดีคับ ฟันธง เเท้คับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เหรียญหลวงพ่อสุดหลังยันต์ตะกร้อ ประสพการณ์มากมาย แถบมหาชัย
วัตถุมงคลของท่านตอนนี้ที่วัดยังเหลืออยู่แต่เหลือเป็นจำนวนน้อยครับ
ใครอยากได้วัตถุมงคลของท่านก็เชิญที่วัดครับ ราคาไม่สูงเท่าไหร่
แต่ใครใส่หลวงพ่อสุด วัดกาหลงแล้วเขาบอกว่าอารมณ์ร้อนนี่ จริงหรือเปล่าครับ  :001: :001:
บางคนแขวนไปมีเรื่อง จนต้องเอาเหรียญมาคืนที่วัดบ้างก็มีครับ  :089:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยมากครับ หลวงพ่อสุดอาจารย์ของจอมโจรขมังเวทย์ตี๋ใหญ่ครับ :045:ผมก็นับถือท่านครับ แต่ของผมเก็บของหลวงปู่เปิ่นอย่างเดียวครับผมศรัทธาท่านตอนผมยังเด็กๆอยู่เลยครับและก็โดนประสบการณ์ตอนอายุ 25 ปีแต่ตอนนี้ผมก็อายุ31แล้ว ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
[bgcolor=#ffba00]พอดีผมไปเจอข้อมูลของเหรียญรุ่นนี้มา เลยขออนุญาติเจ้าของข้อมูลและเจ้าของภาพ เพื่อนำมาเผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ[/bgcolor]
ผิดพลาดประการใด ผมขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

เหรียญ “เสือเผ่น” หลวงพ่อสุด วัดกาหลง ปี 17 รมดำเดิมบล็อกวัดกาหลง พิมพ์นิยม A
บล็อกวัดกาหลงมีบล็อกเดียวครับแต่ปั๊มเหรียญออกมามีลักษณะเป็น 3 พิมพ์ คือ
พิมพ์ A เหรียญปั๊มแรกๆสวยมากไม่มีรอยบล็อกแตกในซอกแขนขวาและใต้เข่าขวาครับ
พิมพ์ B ปั๊มเหรียญจำนวนมากขึ้นบล็อกเริ่มแตกมี 2 ขีดในซอกแขนขวาหลวงพ่อสุดครับ
พิมพ์ C ปั๊มเหรียญจำนวนมากๆบล็อกแตกเพิ่มอีกจากมุมอาสนะใต้เข่าขวาลงมาชนเส้นซุ้ม
ทั้ง 3 พิมพ์เป็นบล็อกเดียวกัน มีจุดตำหนิเหรียญแท้พิมพ์นิยม พอสังเกตได้ดังนี้ครับ
ด้านหน้าเหรียญ
(1)...รูห่วงเหรียญเจาะได้ศูนย์กลางสวยงามมาก
(2)...มี 2 ขีด บนขอบรูห่วงด้านซ้ายมือ
(3)...มีปีกรอบในรูห่วง
(4)...เส้นซุ้มในและขอบเหรียญได้ศูนย์กลางไม่ใหญ่ข้างเล็กข้างไม่เป็นตะปุ่มตะป่ำ
(5)...พื้นเหรียญทั้งสองด้านเรียบเนียนไม่เป็นขี้กลาก
(6)...ปลายหางตาซ้ายชนเส้นใบหูเป็นปุ่มนูนเด่นชัด
(7)..พิมพ์นิยม B บล็อกเริ่มแตกมี 2 ขีด ( = ) ในซอกแขนขวาหลวงพ่อ
(8)...มีเนื้อเกินขีดจากยันต์มาชนจีวรโคนแขนซ้ายหลวงพ่อ
(9)...ตรงกลางขอบเหรียญด้านขวามือส่วนที่ยื่นออกไปมีระดับต่ำกว่าลายกนก
(10)...กลางสันขอบเหรียญตรงลายกนกทั้งซ้ายขวาเป็นปุ่มใช้นิ้วมือลูบจะสะกิดนิ้วมือครับ
(11)...รอยตัดขอบเหรียญเหมือนรางรถไฟ ตรงหางเลขหก(๖)มีรอยตัด 2 ขีดเด่นชัดมากครับ
(12)...นิ้วมือขวาหลวงพ่อหนีบผ้าสังฆาฏิ (ผ้าพาด)
(13)...กลางปลายผ้าพาดมีรอยย่น
(14)...พิมพ์นิยม C มีรอยบล็อกแตกจากมุมอาสนะใต้เข่าขวาหน้าเสือลงมาชนเส้นซุ้ม
(15)...มีขีดจากอาสนะลงมาชนกลางหลังเสือ
(16)...ขีดจากปุ่มปลายหางเลขวันที่เจ็ดลงมาชนเส้นซุ้ม
(17)...เส้นอาสนะและปลายหางเสือชนเส้นซุ้ม
(18)...ปลายหางเลขเจ็ด หัวตัวหนังสือ สระ เป็นปุ่มนูนกลมเด่นชัดสวยงามมาก
ด้านหลังเหรียญ
(1)...มีรอยบีบกดด้านบนขอบรูห่วง
(2)..มีเนื้อเกินขีดเป็นเส้นตรงจากยันต์บนสุดเฉลงมาด้านซ้ายมือสวยเด่นชัดมาก (code)
(3)...ตรง7นาฬิกามีขีดทะลุยันต์ตะกร้อลงมาแล้วหักมุม 92 องศาไปเกือบถึงหัวลูกศร
(4)...ตรง 16 นาฬิกา มีขีดยื่นออกมาจากเส้นยันต์ตะกร้อ
(5)...กลางยันต์ตะกร้อ มีขีดจากยันต์ซ้ายมือมาทะลุยันต์บนยันต์น้ำเต้า
เพื่อประกอบการพิจารณาเหรียญแท้พิมพ์นิยมบล็อกวัดกาหลงครับ.../

ด้านหน้าเหรียญ “เสือเผ่น”หลวงพ่อสุด วัดกาหลง ปี 17 รมดำเดิมสวยมาก พิมพ์นิยม A
(1)...รูห่วงเหรียญเจาะได้ศูนย์กลางสวยงามมาก
(2)...มี 2 ขีด บนขอบรูห่วงด้านซ้ายมือ
(3)...มีปีกรอบในรูห่วง
(4)...เส้นซุ้มในและขอบเหรียญได้ศูนย์กลางไม่ใหญ่ข้างเล็กข้างไม่เป็นตะปุ่มตะป่ำ
(5)...พื้นเหรียญทั้งสองด้านเรียบเนียนไม่เป็นขี้กลาก
(6)...ปลายหางตาซ้ายชนเส้นใบหูเป็นปุ่มนูนเด่นชัด
(7)...ในซอกแขนขวาไม่มีขีด
(8)...มีเนื้อเกินขีดจากยันต์มาชนจีวรโคนแขนซ้ายหลวงพ่อ
(9)...ตรงกลางขอบเหรียญด้านขวามือส่วนที่ยื่นออกไปมีระดับต่ำกว่าลายกนก
(10)...กลางสันขอบเหรียญตรงลายกนกทั้งซ้ายขวาเป็นปุ่มใช้นิ้วมือลูบจะสะกิดนิ้วมือครับ
(11)...นิ้วมือขวาหลวงพ่อหนีบผ้าสังฆาฏิ (ผ้าพาด)
(12)...กลางปลายผ้าพาดมีรอยย่น
เพื่อประกอบการพิจารณาเหรียญแท้พิมพ์นิยมบล็อกวัดกาหลงครับ.../

ขอขอบคุณข้อมูลจากคุณPARKER  จาก เว็บไซด์กรุงสยาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2553, 03:06:36 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณพี่ๆมากคับ ของผมถ้าใช้กล้องจะเห็นเส้นแตกชนหลังเสือคับกล้องผมไม่ชัด   ยังวิจาร์ณต่อได้อีกนะคับรับฟัง

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
สวยในแบบเหรียญเนื้อเงินครับ ยังไงก็ลองดูตำหนิต่างๆประกอบเพิ่มเติมอีกนะครับ และขอบคุณพี่aehjomthongมากครับ ข้อมูลตำหนิต่างละเอียดมากครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
จงศึกษาต่อไปคับ ประสบการณ์ดี(เป็นกําลังใจให้คับ)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ไปที่วัดท่านเช่ารุ่นที่ทันมาดีกว่าครับ
   ขอบคุณครับ