ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสัญญาน sos ครับเครียดมากเลย  (อ่าน 1533 ครั้ง)

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอสัญญาน sos ครับเครียดมากเลย
« เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 12:23:29 »
ผมอยากทราบข้อมูลถึงเหรียญเจ้าสัวหลวงปู่เจือปี35ครับ มีการดูขอบข้างอย่างไรครับ มีการดูอย่างไรครับว่าจริงหรือเท็จ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่ทุกท่านนะครับกลับทุกๆคำตอบครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ขอสัญญาน sos ครับเครียดมากเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 10:38:02 »
ผมทราบมาว่ามีการดูลอยตะไบด้วยนะครับ ช่าวชี้แจ้งตรงนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ขอสัญญาน sos ครับเครียดมากเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 12:59:31 »
เหรียญเจ้าสัว 2 วัดกลางบางแก้ว ซึ่งสร้างในสมัยหลวงปู่เจือ เป็นเหรียญที่สร้างโดยการหล่อ พระรุ่นนี้ก็เหมือนเหรียญหล่อทั่วไปครับ รุ่นนี้จบที่โค๊ตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2553, 12:59:57 โดย tuxky »

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ต.ค. 2553, 12:46:33 »
พูดถึงพระหลวงปู่เจือ...เมื่อวันอาทิตย์ไปเดินสนามพระที่หาดใหญ่
เจอพระหลวงปู่เจือเนื้อผงยาของปลอมหลายองค์ครับ...ทั้งพิมพ์เจ้าสัว ,
พิมพ์ขุนแผนแม้แต่กลิ่นของเนื้อพระเมื่อลองดมดูแล้วยังใกล้เคียงกับ
เม็ดยาวาสนาที่ผมเช่ามาจากวัดมากๆเลยครับ...แถมมีพระผงพิมพ์ขุนแผน
ของหลวงปู่เจือเป็นถาดๆ..

น่ากลัวครับ...คนสมัยนี้ปลอมพระกันไม่กลัวบาปกรรม..ใครว่าเล่นพระใหม่
ไม่น่ากลัว..ผมคนนึงล่ะที่ขอเถียง...

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ต.ค. 2553, 01:09:04 »
บางทีจะของแท้หรือของปลอมก็อยู่ที่ใจนะคะ หัวใจรักและศรัทธาซะอย่างยังไงพระท่านก็คุ้มครองค่ะ ^^
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ต.ค. 2553, 01:41:37 »
บางทีจะของแท้หรือของปลอมก็อยู่ที่ใจนะคะ หัวใจรักและศรัทธาซะอย่างยังไงพระท่านก็คุ้มครองค่ะ ^^
แต่ความคิดผมน้ะไม่ชอบของปลอมครับ เพราะบิณฑบาตรไม่ได้55555555+ ล้อเล่นน้ะครับไม่รู้สิสำหรับผมน้ะ พอคนทักว่าปลอมก็ไม่สบายใจและ ขอบคุณครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ต.ค. 2553, 11:19:16 »
ผมก็โดนทักมาเหมือนกันครับ

เงินเก็บทั้งนั้นเลย ถ้าไม่ดีคงแย่ :075:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ต.ค. 2553, 02:11:43 »
ประสพกรรมตรง แขวนพระปลอมมา4ปี
1. สมเด็จบางขุนพรหม กรุใหม่ พอตกแตกถึงรู้ว่าปลอม ทำเนียนมากๆ - หมดไปเยอะ และเกือบหมดสติ เวงจริงๆ สมเด็จเสร็จทุกราย
2. 100ปีวัดระฆังแท้ เอาไปเก็บ แต่เอา100ปีวัดระฆังพิมพ์เกศทะลุซุ้มปลอมมีคราบไขมาแขวน - กำ
3. ร.5หลวงพ่อเปิ่น หลังดวงพระราชสมภพ -เหรียญบวม ไม่มีโค๊ด - เราก็คิดว่าทองไมครอนน่าจะแท้ แต่แขวนไปไหนมีแต่เรื่อง -ไปได้ของจริงที่ 
    สนามหลวง สงสัยว่าหลวงพ่อท่านเมตตาถึงได้มาครับ

ปล.หลวงปู่เจือเจ้าสัวท่านทุกเนื้อ เมตตาดีครับ ใครจิตใจห่อเหี่ยวลองแขวนดู ดีนะ ดีนะ

ครูรักษาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ต.ค. 2553, 06:22:57 »
แบบที่เจ้าของกระทู้ทำนี่แหละครับดีแล้ว ศึกษาก่อนสะสม จะได้หลีกเลี่ยงได้ไม่ตกเป็นเหยื่อคนโกง ในบอร์ดบางพระเรามีคนเก่งๆ ให้ปรึกษาเยอะ อย่างคุณ tuxky นี่มีอะไรผมก็ถามครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้