ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามผู้รู้ครับ เรื่องแม่พิมพากับรัก-ยมสายบางพระ  (อ่าน 1470 ครั้ง)

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
คือเท่าที่เริ่มประกอบกิจการเล็ก(ขายเสื้อผ้าและต่างหู)ก็เลย เริ่มหาสิ่งศักดิ์สิทธิ ที่มาช่วยในการขายของ ก็เริ่มจาก รัก-ยมจากวัดบางพระ แล้วเมื่ออาทิตย์ก็ ได้อ่านจากเวปนี้ว่ามีแม่พิมพา อีกอย่างที่ช่วยให้ขายของดีขึ้นก็เลยคุยกับแฟนว่าจะไปวัดท้องไทรกันพรุ่งนี้ แต่ว่าหลังจากที่คุยกับแฟนแล้วว่าจะไปวัดท้องไทรเพื่อจะไปขอรับเมตตาจากหลวงปู่ ลูกชายทั้งสอง(รัก-ยม) ก็ไม่ช่วยแม่เค้าขายของเลย ยอดขายของตกลงมา 3-4 วันแล้ว ก็เลยสงสัยว่า เกิดอะไรขึ้นหรือเปล่า ซึ่งปกติ น้ำแดงของ รัก-ยมที่ว่างให้ทานกันทุกวัน จะมีรอยน้ำขึ้นบนหลอดทุกวัน แล้วก็มดไม่มีขึ้นที่น้ำแดง แต่ ช่วงนี้มีมดขึ้นและไม่มีรอยน้ำที่หลอดของลูกชายทั้งสองเลย...
พี่ๆเพื่อนๆ ช่วยหาคำตอบให้หน่อยครับ
ปล.ปกติผมจะดูแล รัก ยม เหมือนลูกเลย ซื้อของเล่น มีบ้านให้อยู่ มีขนมให้ทานทุกวัน ไปเที่ยวไหนก็จะเรียกไปด้วยเสมอ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ได้บ่นว่ารักยมหรือปล่าวว่าทำไม ยอดถึงตก ถ้าเผลอก็ขอโทษเขาสิ ครับ ^^อยู่ด้วยกันได้ครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
ตอบพี่ peachsama   ด้วยความที่กังวัลทั้งผมและแฟนเมื่อเช้าเลยไปหาพระอาจารย์ติ่ง เล่าเรื่องนี้ให้ฟัง พระอาจารย์ติ่งบอกว่าเค้าน้อยใจ ไม่ต้องหาอะไรมาเพิ่มแล้ว หลังจากนั้นก็เป่าครอบที่ขวด รัก-ยมให้ใหม่...สิ่งที่ทำให้งงทั้งผมและแฟนคือ พอเสร็จจากกุฎิหลวงพี่ติ่งก็ไปกรอบหลวงปู่ที่กุฏิใหญ่...จากนั้นก็มียอดสั่งของเข้ามาทางE-mail จากตอนเช้า จนถึงขณะนี้ ก็เกือบ 1O เมล์แล้วละครับ
บารมีหลวงปู่จริงๆครับ