ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานกฐินวัดบางพระ จากเวปคนรักมีด และเพื่อโปรดอนุโมทนาครับ  (อ่าน 3522 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
นำมาจากเวปคนรักมีดนะครับ
  เวปคนรักมีดเป็นเวปของคนชอบของมีคม
อาวุธโบราณ  ร่วมถือชีวิตกลางแจ้ง 
 เข้าเรื่องดีกว่าครับ

ยอดเงินกฐินจากชุมชนคนรักมีดถวายแด่วัดบางพระเป็นเงิน 12,800 บาทครับ

ภาพมาแล้วครับ

พี่สาราพัดกับปลัดบัฟ

แจกโบว์ติดเหรียญหน้าเสือให้กับผู้มาร่วมงานกฐิน

เตรียมตัวแห่กฐิน

ถวายเงินกฐินของกลุ่มชุมชนคนรักมีดให้กับพระอาจารย์สำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระ

ถวายของให้พระอาจารย์ญา

พระอาจารย์สำอางค์ ทอดผ้า

อันนี้รายละเอียดของกฐินเวปคนรักมีด ครับ เพื่ออนุโมทนา

อันนี้เป็นข้อความของพี่สารพัด จากเวปคนรักมีดนะครับ

จากปี 2549 ผมได้ร่วมกับชุมชนคนรักมีดของพวกเรา ดำเนินการทอดกฐินจำนวน 3 วัดดังนี้
1. วัดบางซ้ายใน จ.อยุธยา ทอดกฐินในวันที่ 22 ตุลาคม 2549 เป็นจำนวนเงิน 20,000 บาท
2. วัดทุ่งยายดำ จ.ฉะเชิงเทรา ทอดกฐินในวันที่ 28 ตุลาคม 2549 เป็นจำนวนเงิน 22,000 บาท
3. วัดซึ้งบน จ.จันทบุรี ทอดกฐินในวันที่ 29 ตุลาคม 2549 เป็นจำนวนเงิน 26,310 บาท

สรุป มีเงินร่วมทำบุญทอดกฐิน เป็นเงินทั้งสิ้น 68,310 บาท
ลิงค์นี้ครับ http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/...%B4%A1%B0%D4%B9

ในปี 2550 พวกเราชุมชนคนรักมีด ดำเนินการทอดกฐินกัน จำนวน 5 วัด ครับ
ดังนี้
1. วัดท้องไทร จ.นครปฐม ทำการทอดกฐินในวันเสาร์ที่ 27 ตุลาคม 2550 ยอดเงิน 12,799 บาท
2. วัดหลวงปู่หงษ์ สุรินทร์ ทำการทอดกฐินในวันอาทิตย์ที่ 4 พฤศจิกายน 2550 ยอดเงิน 20,799 บาท
3. วัดซึ้งบน จ.จันทบุรี ทำการทอดกฐินในวันอาทิตย์ที่ 4 พฤศจิกายน 2550 ยอดเงิน 19,999 บาท
4. วัดแก้วฟ้า จ.อยุธยา ทำการทอดกฐินในวันอาทิตย์ที 11 พฤศจิกายน 2550 ยอดเงิน 22,999 บาท
5. วัดทุ่งยายดำ จ.ฉะเชิงเทรา ทำการทอดกฐินในวันอาทิตย์ที่ 4 พฤศจิกายน 2550 ยอดเงิน 16,099 บาท
ค่าผ้าไตรและเครื่องสังฆทาน ยอดเงิน 4,393 บาท
รวมเป็นยอดเงินทำบุญ ทั้งสิ้น 97,088 บาท

ดูที่นี่ครับ http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/...?showtopic=3805
และที่นี่ครับ http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/...amp;#entry71843

ในปี 2551 พวกเราชุมชนคนรักมีด ดำเนินการทอดกฐินกันจำนวน 7 วัดครับ
วัดที่ 1 วัดเกตุมดีศรีวราราม อำเภอบางโทรัด จังหวัดสุมทรสาคร ยอดเงิน 14,650 บาท
วัดที่ 2. วัดบางซ้ายใน อำเภอเสนา จังหวัดอยุธยา ยอดเงิน 14,310 บาท
วัดที่ 3. วัดสมานรัตนาราม อำเภอคลองเถื่อน จังหวัดฉะเชิงเทรา ยอดเงิน 22,730 บาท
วัดที่ 4. วัดซึ้งบน ตำบลซึ้ง อำเภอขลุง จังหวัดจันทบุรี ยอดเงิน 20,900 บาท
วัดที่ 5. วัดเขาเจดีย์ อำเภอตาคลี จังหวัดนครสวรรค์ ยอดเงิน 18,800 บาท
วัดที่ 6. วัดทุ่งยายดำ อำเภอท่าตะเกียบ จังหวัดฉะเชิงเทรา ยอดเงิน 18,800 บาท
วัดที่ 7. วัดใหม่สุทธาวาส อำเภออินทร์บุรี จังหวัดสิงห์บุรี ยอดเงิน 21,020 บาท

สรุป ยอดรวมเงินทำบุญกฐิน สำหรับ ชุมชนคนรักมีดในปี 2551 เป็นเงิน 138,273 บาท
(ยอดเงินเฉพาะเงินตั้งกองกฐินรวมกับผู้สมทบเพิ่มในนามคนรักมีดครับ)
ตาม link นี้ครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/...p;mode=threaded
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/...?showtopic=7390

ในปี 2552 พวกเราชุมชนคนรักมีด ดำเนินการทอดกฐินกัน จำนวน 4 วัดครับ
โดยมีวัดที่จะไปร่วมทอดกฐิน ดังนี้

วัดที่ 1 วัดตรอกนองบน ตำบลตรอกนอง อำเภอขลุง จังหวัดจันทบุรี ยอดเงิน 17,020 บาท
วัดที่ 2. วัดบางซ้ายใน อำเภอเสนา จังหวัดอยุธยา ยอดเงิน 18,500 บาท
วัดที่ 3. วัดทุ่งยายดำ อำเภอท่าตะเกียบ จังหวัดฉะเชิงเทรา ยอดเงิน 18,600 บาท
วัดที่ 4. วัดเขาเจดีย์ อำเภอตาคลี จังหวัดนครสวรรค์ ยอดเงิน 18,600 บาท

สรุป ยอดรวมเงินทำบุญกฐิน สำหรับ ชุมชนคนรักมีดในปี 2551 เป็นเงิน 80,452 บาท
(ยอดเงินเฉพาะเงินตั้งกองกฐินรวมกับผู้สมทบเพิ่มในนามคนรักมีดครับ)
ตาม link นี้ครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/...showtopic=10170

สำหรับในปี 2553 นี้
พวกเราชุมชนคนรักมีด ดำเนินการทอดกฐินกัน จำนวน 3 วัดครับ
โดยมีวัดที่จะไปร่วมทอดกฐิน ดังนี้

วัดที่ 1. วัดบางพระ อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม
ทอดกฐินในวันอาทิตย์ที่ ๓๑ ตุลาคม ๒๕๕๓

วัดที่ 2. วัดเขาเจดีย์ จังหวัดนครสวรรค์
ทอดกฐินในวันอาทิตย์ที่ ๑๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๓

วัดที่ 3. วัดทุ่งยายดำ อำเภอท่าตะเกียบ จังหวัดฉะเชิงเทรา
ทอดกฐินในวันอาทิตย์ที่ ๗ พฤศจิกายน ๒๕๕๓

โดยจะรวบรวมเงินทำบุญของเพื่อนๆ เป็นก้อนเดียวกัน แล้วแบ่งเป็น 3 ส่วนเท่าๆกัน(โดยประมาณ)
แล้วนำไปทอดกฐินสามัคคีในแต่ละวัดที่มีรายชื่อครับ

ขอบคุณครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
..อนุโมทนากับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านครับ.. :054:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขออนุโมทนาบุญกับชาวเว็บคนรักมีดทุกท่าน

ที่ได้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญงานกฐินสามัคคีวัดบางพระ ในครั้งนี้ด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขอให้บุญกุศลแสดงผลแด่ทุกท่าน..ทั้งชาตินี้และภพหน้า..  :114::015:
...ขออนุโมทนาบุญและขอแสดงความปิติใจแด่ชาวเว๊ปคนรักมีดด้วยนะขอรับ :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ loongtow

• ตติยะ
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ :033:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขออนุโมทนากับกุศลของชาวเว็บคนรักมีดครั้งนี้ด้วยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับผมไม่ไปเลยไม่มีเงินครับ :065:เสียดายมากๆ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
  ไม่มีเงินก็ไปได้ครับร่วมกันแห่ร่วมกันอนุโมทนาบุญ

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญกุศลกับทุกๆท่านที่มีจิตศรัทธาและร่วมทำบุญครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุโมทนากับผลบุญนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขออนุโมทนาบุญ กับชาวเว็บคนรักมีดทุกท่านคะ   :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาบุญกับชุมชนคนรักมีดด้วยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญกับชุมชนคนรักมีดด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอร่วมอนุโมทนากับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านครับ
:054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 09:03:02 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อนุโมทนากับพี่ๆ เว็ปคนรักมีดด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านครับผม สาธุ สาธุ สาธุ   :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
ขออนุญาตร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะ ขอรับ สาธุ
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
อนุโมทนาสาธุนด้วยนะครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ