ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถา ยันต์เท้าเวสสุวรรนหนอยครับ  (อ่าน 16199 ครั้ง)

ออฟไลน์ taypluto

• ทุติยะ
  • **
คือผมสักยันต์เท้าเวสสุวรรนมาอ่ะครับ

มีคาถาปลุกยันต์เท้าเวสสุวรรนไหมครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ขอคาถา ยันต์เท้าเวสสุวรรนหนอยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ย. 2553, 06:37:45 »

คือผมสักยันต์เท้าเวสสุวรรนมาอ่ะครับ

มีคาถาปลุกยันต์เท้าเวสสุวรรนไหมครับ

ตั้งนะโม ๓ จบ

อิติปิ โส ภะคะวา ยมมะราชาโน ท้าวเวสสุวรรณโณ          มะระณัง สุขัง อะหัง สุคะโต นะโม พุทธายะ

ท้าวเวสสุวรรณโณ จาตุมะหาราชิกา ยักขะพันตาภัทภูริโต         เวสสะ พุสะ พุทธัง อะระหัง พุทโธ ท้าวเวสสุวรรณโณ นะโม พุทธายะ

ขอบคุณครับ

ปล.ระวังปลุกแล้วจะไม่หลับนะครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
ตอบ: ขอคาถา ยันต์เท้าเวสสุวรรนหนอยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ย. 2553, 09:12:35 »
ของหลวงปู่กาหลงครับคาถาบูชาท้าวเวสสุวรรณ (จุดธูป ๙ ดอก)

• อิติปิ โส ภะคะวา ยมมะราชาโน ท้าวเวสสุวรรณโณ มะระณัง สุขัง อะหัง
สุคะโต นะโม พุทธายะ ท้าวเวสสุวรรณโณ จาตุมะหาราชิกา ยักขะพันตาภัทภูริโต
เวสสะ พุสะ พุทธัง อะระหัง พุทโธ ท้าวเวสสุวรรณโณ นะโม พุทธายะ (สวด ๙ จบ)

• เวสสะ พุ กะ (หัวใจท้าวเวสสุวรรณ)
โอม นะโม มหาเวสสุวัณโณ มหาไตรโลโก ทิพจักขุง มหาไตรโลกานัง มหาภูเตร
สะวะกัง ทิพพะมันตัง อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ เวส สะ พุ กะ
นะมะ อะระหัง อะสังวิสุโลปุสะพุพะ มะอะอุ อิสวาสุ สุสวาอิ อิติ อิติ
มหาเทวัง มหายักขัง ปัตตโลกัง มหาอิทธิฤทธิ อิทธิฤทธัง อะระหัง ปะสิทธิเม ฯ

ทำน้ำมนต์ไล่ผี
(ตำหรับหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว เตชวัณโณ)
อาราธนารูปหล่อท้าวเวสสุวรรณแช่ในขันน้ำเพื่อทำน้ำมนต์ จุดธูป ๙ ดอก เทียน ๒ เล่ม
และใช้เทียนอีก ๑ เล่ม วางบนขอบขันน้ำมนต์ ทำจิตให้เป็นสมาธิ ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วว่าคาถา
• "โอมท้าวเวสสุวรรณผู้เป็นใหญ่ในหมู่อสูร ท้าวเธอจึงใช้ให้***มากำหราบปราบหมู่มารไพรี ฝูงผีปีศาจ
ราชฑูต ผีภูติ ผีพรายอันร้ายกาจทุกแห่งหน สูจะทนทาน***อยู่มิได้ พวกสูจงเร่งพากันหนีไปให้พ้น
***จะปัด***จะพ้นด้วย พระมนต์อันศักดา ท้าวกุเวรมหาราชประสิทธิไว้ให้แก่***
เวสสุวัณโณมหาราชา เวสสะวุธทัสสะ อัตถะมหายักขัง เสนาสุขิตา ภวันตุเม โอมสวาหะ สวาหายฯ"

คาถาท้าวเวสสุวรรณ
• อัตตะ รัชโช เวสสุวรรณโณจะ มหาราชา สัพเพ เทวา ปิสาเจวะ
อินิจะกาทะโยปิจะ เคคังอาละภะตังทิศวา สัพเพยักขา ปลายันติฯ
คาถาท้าวเวสสุวรรณนี้ ใช้ลงกระบอกเพร์ชก็ได้ ลงมีดหมอก็ได้ กันภูตผีปีศาจดีนักแล

คาถาบูชาท้าวเวสสุวรรณโณ
• พญายักษ์โข ธัมภะ ยัตโต ท้าวเวสสุวรรณโณ อะระหังรักษา

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2553, 12:00:48 »

อาบน้ำชำระร่างกายให้สะอาด จุดธูป 9 ดอก ตั้งนะโม 3 จบ

พุทธังอาราธนานัง  ธัมมังอาราธนานัง  สังฆังอาราธนานัง

คุณบิดามารดาอาราธนานัง  คุณครูบาอาจารย์อาราธนานัง

คาถาบูชาท้าวเวสสุวรรณ หรือ ท้าวกุเวร

อิติปิโสภะคะวา  ยมมะราชาโน  ท้าวเวสสุวรรณโณ  มรณังสุขัง  อะหังสุคะโต  นะโมพุทธายะ ท้าวเวสสุวรรณโณ จตุมหาราชิกา  ยักขะพันตา ภัทภูริโต  เวสสะ พุสะ พุทธัง อะระหัง พุทโธ ท้าวเวสสุวรรณโณ  นะโมพุทธายะ