ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพพิธีมหาจักรพรรดิมหาพุทธาภิเษก ณ พระอุโบสถวัดระฆังโฆสิตาราม 23/12/53  (อ่าน 2756 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
สมเด็จพระพุฒาจารย์ (ขรัวโต) วัดระฆังโฆสิตาราม ที่รฤก ชาตกาล
 “ขรัวโต” ครบรอบ ๒๒๒ ปี

คนไปร่วมพิธีมหาจักรพรรดิมหาพุทธาภิเษกพระอุโบสถวัดระฆังโฆสิตารามมากเหมือนกันครับ

ภายในพิธีมหาจักรพรรดิมหาพุทธาภิเษกพระอุโบสถวัดระฆังโฆสิตาราม

ผู้คนที่เข้าร่วมพิธีรอรับของดีครับและมีภาพถ่ายติดดวงไฟลึกลับครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2553, 11:07:05 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
ดีครับพี่ พัน ร. มทบ. 11

:053: :053: :053: ขอบคุณครับที่นำภาพมาลงให้รับชม...สุดยอดครับพิธีนี้

37; เปิดจองหรือเช่าบูชาได้หรือยังครับช่วงนี้

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ผู้เฒ่าผู้แก่ไปกันเยอะเลยครับ เสียดายไม่ทันทราบข่าว อยากไปเห็นด้วยตาตัวเองเหมือนกัน

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วัตถุมงคลเปิดจองมานานเเล้วครับ  ทราบว่าจะปิดจองประมาณปลายเดือนนี้ ครับ
และรับพระวันที 31 มค 54 เป็นตันไปครับ 

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
วัตถุมงคลเปิดจองมานานเเล้วครับ  ทราบว่าจะปิดจองประมาณปลายเดือนนี้ ครับ
และรับพระวันที 31 มค 54 เป็นตันไปครับ 

อ้าว เราตกข่าวได้ไงหว่า
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ  :054:
ต้องรีบไปจองแล้ว
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ราชการทำพระ ส่วนหลังกจะ ทำด้าน
1.มหาอำนาจ จึงใช้มหาจักพรรดิ์
2.คงกะพันชาตรี แคล้วคลาด

ครูรักษาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็