ผู้เขียน หัวข้อ: ห้อยตระกรุดมหาเสน่ห์ของพระอาจารย์แดง เเละแม่พิมพา ไว้ในสร้อยเส้นเดียวกัน level เดียวกัน ได้หรือไม  (อ่าน 2365 ครั้ง)

ออฟไลน์ streetdogs

• ทุติยะ
  • **
เรามีตระกรุดมหาเสน่ห์ของพระอาจารย์แดง  2  อัน  เเละมีแม่พิมพา 1 องค์  อยากจะห้อยใส่ไว้ในสร้อยคอเดียวกันค่ะ  ไม่ทราบว่า  เป็นอะไรหรือไม่คะ 

เเละถ้าเรา  พกแม่พิมพา  เเละตระกรุดไปด้วย  เเต่เอาใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกง  เป็นอะไรหรือไม่คะ   เราไม่ควรไว้ต่ำกว่าส่วนไหน  ของร่างกายคะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
นางพิมพ์ไม่ตอบดีกว่าครับรอศิษย์สายตรงมาตอบดีกว่า   ส่วนเรื่องตะกรุดประเภทนั้นควรศึกษาให้ดีก่อนครับ ตะกรุดบางชนิดทำได้แต่บางชนิดก็ไม่ได้น่ะครับ เช่น ตะกรุดนิมิตนิสพร หลวงปู่ทวด ของพ่อท่านเขียว วัดห้วยเงาะ เป็นของสูง (มาก) ท่านจะย้ำเสมอว่า   "แขวนคอน่ะ"    แต่อย่างผ้ายันต์รับทรัพย์ - เพิ่มทรัพย์ ท่านไม่ได้ห้าม  ทั้งผู้หญิง - ชาย ใส่ในกระเป๋ากางเกงได้หมด ท่านว่า "ทองไปอยู่ไหนก็เป็นทอง ไม่ใช่ตะกั่ว เงิน ฯ " 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
แม่นางพิมแขวนคอได้ครับ แต่แยกเส้นต่างหากจากพระหรือเครื่องรางวัดอื่น
หรือจะไว้ที่เอวก็ได้ครับ ต่ำกว่าเอวก็ได้ไม่มีเสื่อม
เพราะปรกติศิษย์วัดท้องไทรส่วนมากสักยันต์รูปแม่นางพิมไว้ที่ต้นขาน่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ได้เคยเรียนถามลป.อั๊บถึงเรื่องนี้ ท่านกล่าวว่า ไม่ควรแขวนกับวัตถุมงคลอื่น ท่านว่า "เขาชอบอยู่คนเดียว" และอย่าลืมถวายเหล้าขาวแก่แม่ฯด้วยนะครับ ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ได้เคยเรียนถามลป.อั๊บถึงเรื่องนี้ ท่านกล่าวว่า ไม่ควรแขวนกับวัตถุมงคลอื่น ท่านว่า "เขาชอบอยู่คนเดียว" และอย่าลืมถวายเหล้าขาวแก่แม่ฯด้วยนะครับ ขอให้โชคดี

ผมสงสัยมานานแล้วครับเรื่องให้แขวนเดี่ยวแม่นางพิมพ์  ว่าแต่เคยได้ยินว่ามาว่า ถ้านำนางพิมพ์มารวมกับพระเครื่ององค์อื่น ถ้าพระไม่ขลังจริงนางพิมพ์จับพระหักหมดนั้นเป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ   .....

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับ ผมบูชาแม่นางพิมมาก็นานพอสมควร แต่เรื่องแม่นางพิมจับพระหักนี่
ผมไม่เคยได้ยินครับ

ออฟไลน์ streetdogs

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกคนมากๆ เลยนะคะ  เดี๋ยวเราจะโทรถาม  พระอาจารย์เเดงด้วยค่ะ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

ผมสงสัยมานานแล้วครับเรื่องให้แขวนเดี่ยวแม่นางพิมพ์  ว่าแต่เคยได้ยินว่ามาว่า ถ้านำนางพิมพ์มารวมกับพระเครื่ององค์อื่น ถ้าพระไม่ขลังจริงนางพิมพ์จับพระหักหมดนั้นเป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ   .....

จริงครับ
   อยู่ที่ตอนเสกครับ
แม่พิม  หักเองก็มีครับ
แบบว่าไปบนแม่พิมขอเมียคนอื่น
  หรือเอาแม่พิมไปไว้ที่รองเท้าอะไรแบบนี้
อยู่ๆก็หักเองก็มี
  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล

จริงครับ
   อยู่ที่ตอนเสกครับ
แม่พิม  หักเองก็มีครับ
แบบว่าไปบนแม่พิมขอเมียคนอื่น
  หรือเอาแม่พิมไปไว้ที่รองเท้าอะไรแบบนี้
อยู่ๆก็หักเองก็มี
  ขอบคุณครับ
โอ้ว สาธุ แม่นางพิมพ์สุดยอดจริงๆครับ ผมก็มีเป็นตะกรุดกับผ้ายันต์ครับ สุดยอดครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า