ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์เขียนมือ ในพรรษาปี ๒๕๓๓ วัดบางพระ  (อ่าน 2740 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ตอนเช้ามีภาระกิจต้องไปที่ว่าการอำเภอนครชัยศรี
ซึ่งปกติผมจะไม่ว่างทุกวันหยุดในช่วงนี้ พอเสร็จงานเลยไปกราบหลวงปู่อั๊บ ท่านต่อ
 พอไปถึงวัดท้องไทร ไปพบ อ.อั้นท่านบอกว่ามีอะไรจะให้
ท่านบอกว่าฝากไว้ที่วัดพักหนึ่งแล้ว ท่านว่าท่านให้ผม
  เป็นผ้ายันต์ที่พระอาจารย์พงษ์ เขียนในโบสถ์เก่าวัดบางพระ
โดยใช้ผ้าคลุมศพตายโหง เบญเพส และผ่านการอธิษฐานจิตจากหลวงพ่อเปิ่นท่าน
แล้ว

เทียบขนาดกับบีบี และแม็คสิบนัดครับ
 ถ้าใครไปบ้านอ.อั้นคงจะเคยเห็นครับ
ผมไม่ทราบว่าทำไมท่านถึงให้ผม
พรุ่งนี้จะนำไปใส่กรอบ บูชาครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :054:ขอบคุณมากครับที่นำมาผ้ายันต์สวยๆมาให้ชมกัน  สวยงามมากครับ  ดูขลังมาก เห็นแล้วก็อยากได้มั้ง  อิอิอิ :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ม.ค. 2554, 05:43:32 โดย ~แห้งคุง~ »

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ใหญ่มากๆๆๆๆๆ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดเลยครับ :015:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ยอดเยี้ยม สุดยอก ครับ  :093:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
งามมากครับพี่   :053: :053:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
 ขอบคุณท่าน Gearmour มากครับที่นำมาให้ชมสวยงามและเข้มขลังมากครับ ช่วงปีใหม่เข้าไปหาท่านที่สำนักสงฆ์หนองหวายมา แต่พอดีท่านติดนิมนต์ ไปฉันเพลข้างนอกเลยไม่ได้เจอ เคยเห็นผ้ายันต์เขียนมือของท่านมาหลายผืนแต่ไม่ยังเคยเห็นที่เป็นยันต์หอมเชียงเลย ผืนนี้ผ่านการอธิษฐานจิตจากหลวงพ่อเปิ่นด้วย สุดยอดครับท่าน :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย