ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องการสักยันต์ครับ  (อ่าน 1873 ครั้ง)

ออฟไลน์ artkungna

• ทุติยะ
  • **
คือว่าผมได้ไปสักน้ำมัน สักเก้ายอด หัวใจหนุมาร แปดทิศ ที่สำนักอาจารย์เอื้อมาอ่าครับ ผมอยากสักยันต์เสื้อคู่เป็นหมึกที่วัดบางพระ ผมต้องสักยันต์ เก้ายอด เป็นหมึกด้วยรึป่าวครับ พวกยันต์ครูแบบนี้ต้องสักใหม่รึป่าวครับ ฝากผู้ที่รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ   :093: :093: :093:

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ตอบ: อยากทราบเรื่องการสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 12:58:39 »
ก่อนอื่นต้องแยกกันนะครับ หมึกก็ก็คือหมึก น้ำมันก็คือน้ำมัน ผมเห็นรุ่นพี่บ่างคนสักน้ำมันตั้งแต่สมัยหลวงปู่ยังอยู่ แล้วพึ่งมาสักหมึกตอนนี้ ก็มีเยอะครับ ยันต์บังคับของวัดบางพระก็มี เก้ายอด ,แปดทิศ, งบน้ำอ้อย ที่ควรจะต้องสักครับ

ส่วนเสือคู่ที่คุณว่านั้นจะใด้หรือไม่ใด้ แล้วแต่พระอาจารย์จะสักให้นะครับ

ขอขอบคุณ

ออฟไลน์ artkungna

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: อยากทราบเรื่องการสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 03:57:05 »
คือว่าผมก็ต้องเริ่มสักหมึกใหม่ตั้งแต่ยันต์ครูเลยใช่รึป่าวครับ ต้องขออภัยที่ถามนะครับ แต่ผมอยากสักหมึกดูบ้างอ่าครับ

ขอบคุณมากๆครับที่ช่วยให้ความรู้

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มี.ค. 2554, 06:34:07 »
ผมว่าลองเข้าไปที่วัดบางพระก่อนแล้วกราบเรียนให้พระอาจารย์/อาจารย์ ท่านทราบครับ
แล้วให้ท่านเมตตาตามที่เห็นสมควรครับ ผิดถูกขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มี.ค. 2554, 04:10:41 »
ผมก็สักน้ำมันมาเต็มหมดเเล้วคราฟเเต่ก็จะมาสักสีที่วัดบางพระ พี่จะมาเมื่อไรก็ได้นะคราฟกำลังหาเพื่อนไปสักอยู่เหมือนกัน มีอะไรก็ PM มาก็ได้หรือไม่งั้นก็ mail มาครับหรือจะเเอดMsnมาก็ได้นะครับออนตลอกครับ
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มี.ค. 2554, 06:40:17 »
ผมก็สักน้ำมันมาเต็มหมดเเล้วคราฟเเต่ก็จะมาสักสีที่วัดบางพระ พี่จะมาเมื่อไรก็ได้นะคราฟกำลังหาเพื่อนไปสักอยู่เหมือนกัน มีอะไรก็ PM มาก็ได้หรือไม่งั้นก็ mail มาครับหรือจะเเอดMsnมาก็ได้นะครับออนตลอกครับ
น้องครับ
  จะครับก็ครับไม่ใช่คราฟครับ