ผู้เขียน หัวข้อ: >>>ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ ร่วมทำบุญถวายพระอาจารย์ เมสันต์ คัมภีโร(หลวงพี่โด่ง)<<<  (อ่าน 4740 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
      สวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน วันนี้ผมขออนุญาตเชิญชวนร่วมกันทำบุญ

ทอดผ้าป่าสามัคคีถวาย พระอาจารย์ เมสันต์ คัมภีโร (หลวงพี่โด่ง)

เนื่องด้วยท่านพระอาจารย์ กำลังก่อสร้าง สถานที่ปฏิบัติธรรม ที่จังหวัด ชลบุรี

ตามกระทู้นี้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=21627.0

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=21868.0

ผมจึงได้กราบเรียนและ ขอนุญาตหลวงพี่เว็บ ว่าเราน่าจะจัดให้มีการ

ทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อเปิดโอกาสให้พี่น้องในเว็บบอร์ดของเรา

ได้ร่วมทำบุญก่อสร้างสถานที่ปฏิบัติธรรม ถวายพระอาจารย์โด่ง

โดยกำหนดการ จะมาแจ้งให้ทราบเพิ่มเติมในโอกาสต่อไป

เพื่อนๆที่มีความประสงค์จะร่วมทำบุญหรือมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติม

ก็สามารถโพสตอบในกระทู้นี้หรือส่งข้อความส่วนตัวถึงผมโดยตรงได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2554, 02:57:22 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
สนใจร่วมทำบุญครับ ถ้ามีรายละเอียดเพิ่มเติม รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ :001:

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...ขอบคุณครับสำหรับข่าวสารงานบุญ..กระผมขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านไว้ณที่นี้ด้วย.. :054:
...ยังไงงานนี้กระผมขอร่วมทำบุญครั้งนี้ด้วยคนนะครับ.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
รับทราบครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ งานบุญแบบนี้มีอะไรให้พอช่วยเหลือได้บ้างก็บอกมาเลยนะครับ  :002:
จะรอติดตามข่าวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มี.ค. 2554, 07:15:54 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ผมยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ งานบุญแบบนี้มีอะไรให้พอช่วยเหลือได้บ้างก็บอกมาเลยนะครับ  :002:
จะรอติดตามข่าวนะครับ
ตามนั้นเลยครับ
ด้วยความยินดี

ปล..ขณะนี้ ท่านได้เดินทางลงใต้ไปแล้วเมื่อเช้านี้ และจะกลับช่วงต้นเดือนหน้า จึงเรียนมาเพื่อทราบ
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
ปล..ขณะนี้ ท่านได้เดินทางลงใต้ไปแล้วเมื่อเช้านี้ และจะกลับช่วงต้นเดือนหน้า จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ตอนนี้(23 03 2554 )ท่านอยู่ที่ จังหวัดสุราษฎร์ธานี (วัดทุ่งเซียด อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี) ครับผม

วันนี้ผมไปกราบท่านมาแล้ว คับ  :054: :054: :054:

• ผู้อาวุโส

ตอนนี้(23 03 2554 )ท่านอยู่ที่ จังหวัดสุราษฎร์ธานี (วัดทุ่งเซียด อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี) ครับผม

วันนี้ผมไปกราบท่านมาแล้ว คับ  :054: :054: :054:
ยินดีด้วยครับท่าน :002:
แล้วจะได้ทำบุญร่วมกันครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ขอเป็นส่วนหนึ่งของแรงบุญ มีข่าวสารอะไรก็แจ้งมาด้วยนะครับ

ขอร่วมทำบุญกับทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอร่วมทำบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ รอรายละเอียดเพิ่มเติมน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสาร และขอร่วมอนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับรับทราบ ร่วมทำบุญด้วยคนครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
การสร้างสถานที่ปฏิบัติธรรมถวายไว้ในพระพุทธศาสนา จะมีอานิสงส์โดยย่อ คือ

๑.จะเป็นผู้มีสมบัติมาก ทั้งที่ดิน ทรัพย์สินเงินทอง บริวาร

๒.จะเป็นผู้มีดวงปัญญาแทงตลอดทั้งทางโลกและทางธรรม

๓.จะอุดมไปด้วยลาภ ยศ สรรเสริญ สุข ปิดอบายไปสวรรค์

๔.เป็นที่รักของมหาชนเป็นอันมาก ไปถึงไหนก็จะได้รับการต้อนรับอย่างดีเยี่ยมในทุกที่ทุกสถาน ทั้งมนุษย์โลกและเทวโลก

๕.จะได้เกิดในตระกูลสัมมาทิฐิ มีพวกพ้องบริวารที่ดีอยู่ในหมู่บัณฑิตนักปราชญ์

๖.แม้ละโลกไปแล้ว ก็จะมีบริวารมาก ทิพยสมบัติมาก มีวิมานสว่างไสว

๗.จะมีรูปสมบัติ ทรัพย์สมบัติ คุณสมบัติ ลาภ ยศ สรรเสริญ สุข บรรลุมรรคผลนิพพาน เป็นต้น

:114:ผู้ให้อาหาร ชื่อว่า ให้กำลัง :114:

:114:ผู้ให้เสื้อผ้า ชื่อว่า ให้วรรณะ :114:

:114:ผู้ให้ยานพาหนะ ชื่อว่า ให้ความสะดวกสบาย :114:

:114:ผู้ให้สถานที่ ชื่อว่า ให้ทุกสิ่งทุกอย่าง :114:

:114:ผู้ให้ธรรมทาน ชื่อว่า ให้อมฤตธรรม :114:

:001:ขอกราบอนุโมทนากับผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยนะครับ :001:

ออฟไลน์ MoohPAm

• ตถตา
  • ทุติยะ
  • **
  • ..อิทัปปัจจยตา..
ร่วมอนุโมธนาบุญด้วยค่ะ ทำบุญด้วยยยย :053: :053: :053:

• ผู้อาวุโส
ท่านไปสอนปริวาสกรรม จะกลับมาประมาณวันที่ 5 เมษายน นี้

ออฟไลน์ sombat anunta

• จตุตถะ
    • อีเมล
อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ..... :054: :054: :054:
สติ สติ สติ ศืล ศีล ศีล สติ สติ สติ

• ผู้อาวุโส
รอข่าวคราวอยู่ครับ

ทำบุญตามกำลัง

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
      สวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน วันนี้ผมขออนุญาตเชิญชวนร่วมกันทำบุญ

ทอดผ้าป่าสามัคคีถวาย พระอาจารย์ เมสันต์ คัมภีโร (หลวงพี่โด่ง)

เนื่องด้วยท่านพระอาจารย์ กำลังก่อสร้าง สถานที่ปฏิบัติธรรม ที่จังหวัด ชลบุรี

ตามกระทู้นี้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=21627.0

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=21868.0

ผมจึงได้กราบเรียนและ ขอนุญาตหลวงพี่เว็บ ว่าเราน่าจะจัดให้มีการ

ทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อเปิดโอกาสให้พี่น้องในเว็บบอร์ดของเรา

ได้ร่วมทำบุญก่อสร้างสถานที่ปฏิบัติธรรม ถวายพระอาจารย์โด่ง

โดยกำหนดการ จะมาแจ้งให้ทราบเพิ่มเติมในโอกาสต่อไป

เพื่อนๆที่มีความประสงค์จะร่วมทำบุญหรือมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติม

ก็สามารถโพสตอบในกระทู้นี้หรือส่งข้อความส่วนตัวถึงผมโดยตรงได้เลยครับ

เเล้วจะทำบุญ ได้โดย วิธีการทำบุญ ทางไหนบ้างครับ   เมื่อไีร ยังไงเเจ้งให้ทราบด้วยครับ จะได้เตรียมตัวครับ
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

• ผู้อาวุโส

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขอบคุณมากๆครับ ติดตามข่าวสารอยู่ครับผม  :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ mukdahan

• ตติยะ
  • พูดดี คิดดี ทำดี มีความเชื่อและศรัทธา
    • อีเมล
ท่านผู้ใดทราบข่าวบุญผ้าป่าถวายพระอาจารย์โด่ง ที่ อำเภอบ้านบึง ชลบุรี รบกวนโพสให้ทราบทั่วกันด้วยนะค่ะ อยากทราบเหมือนกัน
พูดดี คิดดี ทำดี มีความเชื่อและศรัทธา

ออฟไลน์ mukdahan

• ตติยะ
  • พูดดี คิดดี ทำดี มีความเชื่อและศรัทธา
    • อีเมล
ได้อ่านกระทู้อาทิตย์ก่อนเห็นพูดถึงผ้าป่าถวายพระอาจารย์โด่ง ที่อำเภอบ้านบึง ชลบุรี  ติดตามข่าวอยู่นะค่ะ  ยังไงส่งข่าวกันด้วยค่ะ ขอขอบคุณมาก :054: :054: :054: