ผู้เขียน หัวข้อ: ถามครับ  (อ่าน 971 ครั้ง)

ออฟไลน์ azaMUra

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถามครับ
« เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 08:15:03 »
อยากทราบวิธีเดินทางจากวัดบางพระ ไปวัด ท้องไทรครับ มีรถประจำทางหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2554, 08:16:06 โดย azaMUra »

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
ตอบ: ถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 08:24:16 »
มีครับ จ้าง วินมอเตอร์ไซร์หน้าวัดบางพระ  80 บาทครับ   นั่งรถ 2 เเถวไปลง 20 บาท ลงตรงเเยกวัดท้องไทร เดิน ประมาณ 3 กิโล ครับ
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มี.ค. 2554, 11:53:54 »
มีครับ จ้าง วินมอเตอร์ไซร์หน้าวัดบางพระ  80 บาทครับ   นั่งรถ 2 เเถวไปลง 20 บาท ลงตรงเเยกวัดท้องไทร เดิน ประมาณ 3 กิโล ครับ
รถสองแถวขึ้นตรงไหนหรอครับ แล้วสมมติว่าถ้าไปวัดท้องไทรจากแยกท่านาไปยังงัยหรอครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 09:52:23 »
จากท่านา
    ขอทราบว่าใช้พาหนะอะไรครับ
ถ้านั่งรถประจำทาง
  เข้าทางปากทางวัดสเถียรจะประหยัดกว่า

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 04:07:56 »
จากท่านา
    ขอทราบว่าใช้พาหนะอะไรครับ
ถ้านั่งรถประจำทาง
  เข้าทางปากทางวัดสเถียรจะประหยัดกว่า
รถประจำทางคำ หรือพี่บอกวิธีไปจากอนุเสาวรีย์เลยก็ได้ครับ ขอบคุณครับ