ผู้เขียน หัวข้อ: พิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร พศ.2554 ....จากกล้องตัวน้อย  (อ่าน 8491 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
พิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร พ.ศ.2554

เมื่อวันที่ 5 พฤศภาคม พ.ศ. 2554...
เปรี้ยวได้เดินทางไปร่วมพิธีไหว้ครู หลวงปู่อั๊บ ณ.วัดท้องไทร พร้อมกับพี่ ๆ และได้นำภาพมาให้ชมกันคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2554, 09:39:14 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล

• ผู้ดูแล
หลังจากเสร็จพิธีที่วัดท้องไทร  ได้เดินทางไป วัดบางพระ เพื่อกราบพระอาจารย์ คะ

ได้พบ พี่เจมส์ คนรักพระ ด้วยคะ

พี่บอล พี่ชายใจดีกับน้อง ๆ เสมอคะ :095:

พี่เอ็ก  ~เสน่ห์ack01~  :089: ขวัญใจน้อง ๆ คะ  :034:

และต้องขอขอบคุณ พี่บอล ราหู :077: ที่ถ่ายภาพสวย ๆ มาให้ชมกันด้วยคะ

โอกาสหน้า พบกันใหม่นะคะ....
Thx for your attention &  Good Luck ka=^.^=   :097:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2554, 09:50:39 โดย PeAwPeed »

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
สุดยอดมากๆครับ กับ ภาพบรรยากาศวันไหว้ครู 25; 25;

กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ รักษาดูแลสุขภาพด้วยครับ :054: :054:

ขอขอบคุณท่าน PeAwPeed  ที่นำภาพบรรยากาศไหว้ครู ณ. วัดท้องไทรมาให้พี่น้องวัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: พิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงปู่อั๊บ ว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ค. 2554, 09:58:13 »
ขอบคุณพี่เปรี้ยวปี๊ดมากครับ ที่เก็บภาพมาฝากกัน
หลวงปู่สังขารโรยไปมากเลยครับ ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยนะครับ
ปล.พี่เอ็กฮามากครับ  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2554, 09:59:07 โดย umpawan »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ขอบคุณมากมายครับ
ว่าแต่ผมขอลอกเอาไปลงที่เวปคนรักมีดได้ไหมครับ
แบบว่า เหอ เหอ เหอ
  ตอนนี้ยุ่งๆ นะครับ
ขอบคุณครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• ผู้ดูแล
ด้วยความยินดีคะ พีบัฟ =^.^= :054:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณ คุณเปรี้ยวปรี๊ด ที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมครับ  :054:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ขอบคุณสำหรับภาพนะคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............... :090: :090: :114: :090: :090:............... ขอให้หลวงปู่อั๊บมีสุขภาพแข็งแรงๆครับ...กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ
                                         ....................... :090: :090: :114: :090: :090:.......................

ออฟไลน์ โบตั๋นสีขาว

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • สัตตมะ
  • **
  • จะสูงจะต่ำอยู่ที่เราทำตัวจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
ขอบคุณมากๆคะ สำหรับภาพวันไหว้ครู ขอให้หลวงปู่อั๊บสุขภาพแข็งแรงด้วยคะ :050: :050:
เคารพ กตัญญู บูชา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ทั้งครอบครัวคะ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับสำหรับภาพที่เก็บมาฝากกัน
หลวงปู่สังขารโรยไปมากเลยครับ ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงๆด้วยครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ว่าจะไปกราบหลวงปู่่ยังไม่มีโอกาศสักที
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อิจฉาพี่บอล...ได้รูปหล่อฐาน9นิ้ว สวยมั่กๆ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
 :054:ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ :054:.. :065:กระผมวาสนาน้อยนิดเป็นศิษย์ตัวเล็กๆคนหนึ่งที่ไม่มีโอกาสได้ไปงานนี้ :065:..เนื่องจากไม่ทราบวันจัดงาน :067:..คอยติดตามข่าวอยู่แต่ก็พลาดจนได้ครับ :067:..ขอบคุณอีกครั้งครับ. :054:.ปีหน้าจะไม่ยอมพลาดเด็ดขาดครับ. :093:.ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงครับ :054:
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
ด้วยรักและศรัทธา

ขอบคุณสำหรับภาพ นะครับ
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย