ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ  (อ่าน 1804 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกวัดบางพระทุกท่าน  วันนี้ผมมีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังนะครับ พอดีเมื่อวานผมได้บูชาเหรียญหลวงพ่อเนื้อเงินพร้อมใส่กรอบมาหนึ่งองค์ ผมเห็นว่าผิวคราบฝุ่นจับดำมากๆ เลยคิดว่าจะล้างทำความสะอาดและเก็บไว้(ด้วยน้ำยานะครับ) แต่พอลงมือล้างและทำความสะอาดเท่านั้น ปรากฎว่าฝุ่นที่ดำเริ่มลอยขึ้นมาและผิวสีเงินเริ่มกลับกลายเป็นสีทองเหลือง คงไม่ต้องอธิบายและคิดอะไรกันมากนะครับ เพราะผลปรากฎออกมาให้เห็นแล้ว วัตถุมงคลของหลวงพ่อ ถ้าจะหาเก็บไว้บูชาไว้ ขอจงระวังนะครับ ควรจะศึกษาให้ดี มีโค๊ด มีเลขตรงจุดไหน (เหรียญหลวงพ่อที่ผมได้มารุ่นนี้ไม่มีโค๊ดทำเหมือนกันทุกเนื้อ) จึงขอนำเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ เพื่อเป็นภูมิคุ้มกันนะครับ ด้วยรักและหวังดีครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 11:55:12 »
ขอบคุณครับ

เดี้ยวนี้หากินไม่กลัวบาปกลัวกรรม
เหรียญทองเหลือง ทองแดง ทำเป็นเหรียญเงิน
เหรียญไม่ได้ลงยา เอามาลงยาเอง
   ยังไม่นับพวกเพิ่มออฟชั่น
มีรอยจาร ใส่เกศา ใส่เล็บ ใส่จีวร
พระนะแท้ตามการเล่นหาแต่เสกไม่เสกไม่ทราบ
บอกว่าทำไว้ใช้กันเอง แต่ทำไมเอามาออกหว่า
ออฟชั่นแท้ไม่แท้ไม่รู้ แต่เป็นการเพิ่มมูลค่า
 ก็ว่ากันไปครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 02:12:36 »
เดี๋ยวนี้เป็นแบบนี้กันแล้วหรือนี้อัพเกรดเหรียญกันเองเลย....
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 03:22:34 »
 :050เป็นกำลังใจให้ครับ :050:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ส.ค. 2554, 04:29:58 »
ขอบคุณมากครับพี่เจมส์ทีหาแต่สิ่งที่มีประโยชน์
มาเล่าสูกันฟังเป็นประจำ
:054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ส.ค. 2554, 04:30:13 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ สาธุ ปู่ฤาษี

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ส.ค. 2554, 11:53:07 »

สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกวัดบางพระทุกท่าน  วันนี้ผมมีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังนะครับ พอดีเมื่อวานผมได้บูชาเหรียญหลวงพ่อเนื้อเงินพร้อมใส่กรอบมาหนึ่งองค์ ผมเห็นว่าผิวคราบฝุ่นจับดำมากๆ เลยคิดว่าจะล้างทำความสะอาดและเก็บไว้(ด้วยน้ำยานะครับ) แต่พอลงมือล้างและทำความสะอาดเท่านั้น ปรากฎว่าฝุ่นที่ดำเริ่มลอยขึ้นมาและผิวสีเงินเริ่มกลับกลายเป็นสีทองเหลือง คงไม่ต้องอธิบายและคิดอะไรกันมากนะครับ เพราะผลปรากฎออกมาให้เห็นแล้ว วัตถุมงคลของหลวงพ่อ ถ้าจะหาเก็บไว้บูชาไว้ ขอจงระวังนะครับ ควรจะศึกษาให้ดี มีโค๊ด มีเลขตรงจุดไหน (เหรียญหลวงพ่อที่ผมได้มารุ่นนี้ไม่มีโค๊ดทำเหมือนกันทุกเนื้อ) จึงขอนำเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ เพื่อเป็นภูมิคุ้มกันนะครับ ด้วยรักและหวังดีครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

คนเราสมัยนี้นะครับพี่ไม่กลัวบาปกรรมกันเลย

ผมเจอพี่ที่วัดบางพระบ่อยมากเลย พี่จะนั้งอยู่ไกล ๆ พระอาจารย์หนวดเลย ช่ายปะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2554, 11:53:34 โดย สาธุ ปู่ฤาษี »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ส.ค. 2554, 10:05:32 »

สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกวัดบางพระทุกท่าน  วันนี้ผมมีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังนะครับ พอดีเมื่อวานผมได้บูชาเหรียญหลวงพ่อเนื้อเงินพร้อมใส่กรอบมาหนึ่งองค์ ผมเห็นว่าผิวคราบฝุ่นจับดำมากๆ เลยคิดว่าจะล้างทำความสะอาดและเก็บไว้(ด้วยน้ำยานะครับ) แต่พอลงมือล้างและทำความสะอาดเท่านั้น ปรากฎว่าฝุ่นที่ดำเริ่มลอยขึ้นมาและผิวสีเงินเริ่มกลับกลายเป็นสีทองเหลือง คงไม่ต้องอธิบายและคิดอะไรกันมากนะครับ เพราะผลปรากฎออกมาให้เห็นแล้ว วัตถุมงคลของหลวงพ่อ ถ้าจะหาเก็บไว้บูชาไว้ ขอจงระวังนะครับ ควรจะศึกษาให้ดี มีโค๊ด มีเลขตรงจุดไหน (เหรียญหลวงพ่อที่ผมได้มารุ่นนี้ไม่มีโค๊ดทำเหมือนกันทุกเนื้อ) จึงขอนำเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ เพื่อเป็นภูมิคุ้มกันนะครับ ด้วยรักและหวังดีครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

คนเราสมัยนี้นะครับพี่ไม่กลัวบาปกรรมกันเลย

ผมเจอพี่ที่วัดบางพระบ่อยมากเลย พี่จะนั้งอยู่ไกล ๆ พระอาจารย์หนวดเลย ช่ายปะครับ
ขอบคุณครับพี่เจมส์ต้องระวังให้ดีๆนะครับ (ขอแก้นะครับอาจารย์หนวดครับไม่ใช่พระอาจารย์หนวดครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2554, 10:08:15 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ส.ค. 2554, 06:41:13 »
ขอบคุณพี่ ที่มาshare ประสบการณ์ค่ะ  :054: :054:
เงินตัวเดียว ที่ทำให้คนไม่กลัวบาปกลัวกรรม ทำชั่วกันได้เยี่ยงนี้ค่ะ  :064: :067:  :069: :043:

ออฟไลน์ Machine.49

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ส.ค. 2554, 04:16:19 »
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล :054: