ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานบุญคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๔  (อ่าน 3634 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
มารับชมภาพบรรยากาศที่วัดท้องไทรกันต่อครับ

เข้าแถวรอรับของที่ระลึกจากด้านหน้าแถวยาวเลยโบสถ์ - -"

ไปที่กุฏิหลวงปู่กันต่อครับ ระหว่างทางได้พบปะเพื่อนสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระของเรา^^

เข้าไปกราบนมัสการหลวงปู่ท่านในกุฏิครับ

มงคลวัตถุที่ได้รับมาจากวัดท้องไทร ขอบคุณพี่Gearmourด้วยครับ.

พระผงรูปเหมือนหลวงปู่ลอยองค์ฝังตะกรุด

พระหลวงปู่ทวดเพชรกลับ หลังราหูฝังตะกรุด

เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร.

...

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ.

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพงานนะครับ

มีโอกาศไปร่วมงานวันนี้ ศิษย์มาเพราะศรัีทธาในหลวงปู่คนเยอะทีเดียว  แต่บางคนมาเป็นแบบพ่อค้า วนรับวัตถุมงคลที่แจกอยู่หลายรอบ แถมวิ่งวนแบบแทรกคิวหน้าด้านๆ ได้แต่ปลง สงสารพระ ปัจจัยแทนที่จะได้เข้าวัด คราวหน้าน่าจะมีการป้องกันจัดการพวกเปรตพวกนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร มา ณ.ที่นี้ด้วยครับ ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :054: :054:

ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่เก็บภาพบรรยากาศมาฝากพี่น้องศิษย์วัดบางพระครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:.............

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่
และขอขอบคุณพี่ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) ที่มีัไมตรีจิตนำภาพมาให้ชมครับ
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพครับผม
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขอบคุณสำหรับภาพงานนะครับ

มีโอกาศไปร่วมงานวันนี้ ศิษย์มาเพราะศรัีทธาในหลวงปู่คนเยอะทีเดียว  แต่บางคนมาเป็นแบบพ่อค้า วนรับวัตถุมงคลที่แจกอยู่หลายรอบ แถมวิ่งวนแบบแทรกคิวหน้าด้านๆ ได้แต่ปลง สงสารพระ ปัจจัยแทนที่จะได้เข้าวัด คราวหน้าน่าจะมีการป้องกันจัดการพวกเปรตพวกนี้ด้วยครับ

ด้วยความเคารพครับ
  เป็นปกติทุกปีครับ  เรื่องนี้
   มีอยู่ปีที่หลวงปู่แจกเองบนหอฉันท์ เค้าแย่งกันจนหลวงปู่เกือบล้ม
 ซึ่งในเรื่องดังกล่าวกรรมการวัด และลูกศิ๋ษย์ที่มาช่วยงานพยายามจะดำเนินการให้ดีที่สุด
อย่างแผงเหล็กกั้นที่เห็นก็สร้างมาตั้งปีที่แล้ว
      ปีนี้ให้พี่ๆ อปพร.  พี่ๆ อส.สำรอง จากอำเภอนครชัยศรี
มาช่วยกันแล้วในเรื่องของการควบคุมผู้รับของแจก
  ปกติทุกปีจะใช้วิธีปั้มที่มือเวลารับของแล้ว
 แต่ก็อีก เค้าก็ลบแล้วก็วนเข้ามาใหม่
 จนกระทั่งต้องปล่อย
      นี้ไม่นับใช้วิธีอุ้มเด็ก ใช้เด็ก ใช้คนแก่เดินเข้ามาขอ

แต่อยากจะบอกว่า ถ้าเอาปัญหานี้ไปถามหลวงปู่
หลวงปู่่ท่านคงบอกว่าปล่อยเค้า ทำอะไรได้อย่างนั้น
จะวนได้ซักกี่รอบกัน 
   อย่างเหรียนรุ่นแรกจริงๆ ของหลวงปู่หลวงปู่ท่านจะใส่พานไว้
ใครอยากได้ก็หยิบไป ทุกวันนี้บางคนที่เอาไปเป็นกำๆ
 ยังค่อยๆ เอามาทยอยขายรับประทานเวลาไม่เงินเงินขาดมือเลยครับ

เห็นไหมครับว่าท่านเมตตา
แต่อย่างที่ว่าวัดต้องสร้างอีกเยอะ
เหอ เหอ เหอ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ปล.ขอบคุณครับที่แจ้งมา