ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ  (อ่าน 916 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kirati

• ทุติยะ
  • **
ขอถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 10 ก.ย. 2554, 11:30:55 »
ผมอยากทราบว่า ถ้าจะสักยันต์ อยากจะสักแต่เป็นยันต์อักขระอย่างเดียวอะครับจะได้ไหมครับแล้วจะสักกับพระอาจารย์ท่านใดครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ artist

• ตติยะ
    • MSN Messenger - artistservers@gmail.com
ตอบ: ขอถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 03:26:02 »
แนะนําว่าไปหาพระอาจารย์แป๊วดีกว่าคับ....อิอิ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 04:01:51 »
ผมอยากทราบว่า ถ้าจะสักยันต์ อยากจะสักแต่เป็นยันต์อักขระอย่างเดียวอะครับจะได้ไหมครับแล้วจะสักกับพระอาจารย์ท่านใดครับ

ขอบคุณครับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ยันต์ครูของวัดบางพระ เช่น ยันต์เก้ายอด ยันต์แปดทิศ ยันต์งบน้ำอ้อย เป็นอักขระครับ

คุณน้องKirati สักยันต์ได้กับทุกพระอาจารย์ ที่สักยันต์ครับ :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2554, 04:10:08 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 08:08:09 »
พระอาจารย์ทุกรูปท่านเมตตาสักให้เช่นกันครับ ไปเช้าๆก็ดีครับ ไปช้าก็รอคิวหน่อย ไปต้นเดือนก็คนเยอะ ปลายเดือนก็คนน้อยครับ ท่าน

ครูรักษาครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 2554, 11:19:57 »

ลองเดินดู ก่อนก็ได้ครับผม

สักได้กับพระอาจาร์ยทุกท่าน ยันต์จะดีมากน้อยอยู่ที่ตัวท่าน เองครับผม

เมื่อได้ ยันต์มาแล้วขอให้รักษาดีๆนะครับ ขอให้ได้ ยันต์ ตามแรงใจ ศรัทธา ครับผม
:053:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน